Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Choè đất đâm mặt help me

Mình có em choè đất non nuôi đầu vụ, sau thời gian h em nó đã cứng cáp, sắp thay lông, mặc dù vẫn đút đc dế nhung em no bây h hay hoảng, cứ thấy bóng người là đam mạt , toét mạt và gẫy đuoi, có cáhc nào hêt đc ko mong các cao thủ chỉ giúp. tks !!!!

Ðề: Choè đất đâm mặt help me

Con nào cũng thế đấy pác thay lông xong thì hết đâm liền, hix nuôi đất khó quá em sắp ra đi em thứ 2 mùa này rồi.o

em mua 3 em về thì tới 2 em bị hiện tượng này,em còn lại bị nhẹ hơn,lúc phi lúc ko..em bắt ra cắt cánh hết,có 1 con nhát nhất em cắt cả đuôi..thấy có kết quả ngay..chim đỡ phi và dạn ra trông thấy+viếc cắt cánh sẽ phòng luôn tật lỗi sau này cho em nó vì đằng nào sau này thay lông xong đâu đấy em nó lại đẹp ngay thôi..theo em bác cứ tham khảo cách của em nếu thấy ok thì áp dụng cho con nhà bác là đc đấy?

Trích dẫn Gửi bởi choe dat_qn
    em mua 3 em về thì tới 2 em bị hiện tượng này,em còn lại bị nhẹ hơn,lúc phi lúc ko..em bắt ra cắt cánh hết,có 1 con nhát nhất em cắt cả đuôi..thấy có kết quả ngay..chim đỡ phi và dạn ra trông thấy+viếc cắt cánh sẽ phòng luôn tật lỗi sau này cho em nó vì đằng nào sau này thay lông xong đâu đấy em nó lại đẹp ngay thôi..theo em bác cứ tham khảo cách của em nếu thấy ok thì áp dụng cho con nhà bác là đc đấy?
    OK rrất cám ơn bạn , năm nay nuôi choè đất lần đàu đã toy 2 em rồi, lên đang rất muốn chăm em này, cám ơn các bạn nhứ

Giống con chòe của mình, mình mua 2 con nuôi chung lồng, nan lồng hơi to thế là 1 con bay ra tưởng mất nhưng nó vẫn về ăn dế trên tay mình, thấy từ khi nó về nhốt lồng nhỏ nó cứ đâm lồng đòi ra, cho ăn dế thì cứ há mỏ ăn, cái kiểu ko phải sợ người. Ai có kinh nghiệm chỉ cho nó đừng tông lồng..Thanks

mình cũng bắt 1 em hồi đầu tháng 3 nuôi từ lúc đút ăn đến giờ, cũng nhảy nhưng không có đâm mặt, mặt mũi còn đẹp nhưng đuôi te tua hết, lần đầu nuôi loại này :| nghe người ta nói thay lông xong là hết nhảy

mình cũng nuôi 2e chung 1lồng cứ mang lồng ra chỗ sáng là 1e đâm mặt vào lồng,còn 1e ko bị hiện tượng này.

mình cũng có 1 e, mới đem về dc 3 ngày là thấy có hiện tượng ngoái goy, mình đem ra cắt hết lông cánh tỉa lông đuôi lại cho e nó, đến h vẫn còn nhảy, dể mai tính sao đã, nuôi chòe cực wa, hjt

Mình cũng giống chủ thớt là lần đầu tiên nuôi và cũng ra đi mất 2e.Cảnh báo đừng mua cam cám ở chỗ thuỵ khê nhé.vì hôm qua mình mua về cho 1e ăn là bị đi ỉa luôn.sáng nay e nó đã ra đi.kòn lại 1e cũng bị đâm mặt.hic.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    ah bác chủ thớt ơi,bác đã làm cách nào cho e nó đỡ chưa?

Ban lấy miếng màn tuyn cắt giống cái áo lồng rồi trùm vào như áo lồng chim ko bao giờ hỏng mặt và thuần rất nhanh !

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Help me.choè than kêu choè...choè liệu có phải mái?hi nào
    Bởi thanhmaximum trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-02-2016, 03:51 AM
  2. mua cám choè đất ở cửa hàng bán chim choè đất ở thuỵ khê.
    Bởi annkhsouth trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-06-2013, 02:21 PM