Kết quả 1 đến 6 của 6

chòe đất non 3 tuần tuổi ?

- Tình hình là 3 em chòe đất nhà 3 đã đc 3 tuần tuổi. hnay nắng ráo úp lên nhờ các pác thẩm định dùm à ( hình như vẫn chưa thấy nó ăn cám hjc hjc )

video em nó :inv:
    IMG_0810 - YouTube

Ðề: chòe đất non 3 tuần tuổi ?

Mình cũng đang sắp phải chia tay em choè đất rồi. Thấy nó yếu quá. Nó vẫn nhất quyết k chịu ăn cám.

Hjc. Vào cám khó lắm. Mình vào mãi mà chưa ăn thua đây nè

Mình mua ở phiên chợ Hà Đông về, 3 ngày ăn cám luôn :
    Mình cho ăn cám chào mào nhà mình và theo cách sau: Cho cám vào máy say sinh tố, say vừa đủ nhỏ k nên bột quá... trộn 1 ngày với khoảng 20 con sâu nhỏ ( mua sâu về nhặt lấy sâu nhỏ thôi sợ chim nghẹn ) ... sáng 10 con, đầu giờ chiều 10 con... cho vào 1 cái khay to để nơi yên tĩnh, không người qua lại... lúc đầu nó sẽ nhặt sâu và bới cám bung bét... sau 3-4 hôm mình cứ để thế thì thấy trong phân và cóng nước đã có cám.

Chim cực kì khỏe mạnh, chim mình mới được đúng 1 phiên... và đang có hiện tượng rụng 3-4 cái lông đuôi ... lần đầu nuôi chòe đất

ặc sao thế nhỉ.mình bắt 1 em ở chỗ bác Linh về cầm sâu cho em nó ăn 1 tuần cho lại sức rồi để 1 cóng cám và 1 cóng cám trộn sâu 2 ngày em nó ăn cám luôn.tiếc là nuôi đc 10 ngày thì bị chym tặc xơi mất.(mà em nó trong 10 ngày ở với đi từ miền Nam ra nhà bác Linh ở chợ Mơ rồi về nhà mình ở Gia Lâm đc 2 hôm lại lên Yên Bái chơi 3 hôm lại xuôi về Gia Lâm mà vẫn khỏe re.)
    tiếp tục bắt 1 em khác vào cám còn nhanh hơn cả em trước bị mất.em này đến nay cũng đc 2 tuần tuổi lồng rồi.
    em của bác chủ có vẻ đâm lồng hay sao mà thấy sứt 1 miếng kia.

Trích dẫn Gửi bởi tungle
    ặc sao thế nhỉ.mình bắt 1 em ở chỗ bác Linh về cầm sâu cho em nó ăn 1 tuần cho lại sức rồi để 1 cóng cám và 1 cóng cám trộn sâu 2 ngày em nó ăn cám luôn.tiếc là nuôi đc 10 ngày thì bị chym tặc xơi mất.(mà em nó trong 10 ngày ở với đi từ miền Nam ra nhà bác Linh ở chợ Mơ rồi về nhà mình ở Gia Lâm đc 2 hôm lại lên Yên Bái chơi 3 hôm lại xuôi về Gia Lâm mà vẫn khỏe re.)
    tiếp tục bắt 1 em khác vào cám còn nhanh hơn cả em trước bị mất.em này đến nay cũng đc 2 tuần tuổi lồng rồi.
    em của bác chủ có vẻ đâm lồng hay sao mà thấy sứt 1 miếng kia.
    Mình vào cám vất vả quá. Mua chm về vẫn fai đút mà. Mấy ngày đầu thì trộncams ướt với sâu quy cho ăn ngày 3 bữa. Đến giờ thì mỗi bữa trộn sâu tươi với cám avay cho nó ăn. Thấy bới tung tớ lên tìm sâu. Nhưng thi thỏng vẫn đút cho e nó vài miếng cám. K sợ nó chit. Hiihhi

Các Chủ đề tương tự

1. chòe đất mộc Lai Châu 1 tuần lồng
    Bởi cuongnc79 trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-17-2014, 03:22 AM
  2. HN- bán lồng Mi or Chòe chính hiệu Ô.Tuất
    Bởi luxubu trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-09-2013, 05:47 AM
  3. giá chòe than mộc vừa vào cám 3 tuần lồng
    Bởi socapnghexaydung trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 41