Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Cách nuôi chòe đất bổi

Em vừa mua 1 con chòe đất bổi giá 140k, lông đẹp và phần cuối lông cánh có màu vàng nhạt(em nghĩ là chim chuyền mùa này ) ,tướng tá ok , ko bị tật lỗi.Em đang vào cám cho em nó nhưng chắc vài ngày nữa là để cóng cám riêng được rồi , do 2 bữa nay ảnh hưởng bão số 1 nên ko có nắng vì thế em chưa tập cho em nó tắm được .Em thấy nó gặp mình thì nhảy nhưng ko tung và luôn kêu tạch tạch như mấy em lửa.Bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách để em nó mau hót với .Có nên nuôi thêm 1 em thuộc nữa ko ạ,hẹn ae vài ngày nữa có nắng cho em nó tắm táp xong thì em sẽ up hình ạ8-|

Ðề: Cách nuôi chòe đất bổi

Nuôi thêm 1 con thuộc cũng tốt , có nhiều chim hót thì nó sẽ dạn hơn và nhanh hót hơn . Cứ nuôi nó từ từ sẽ hót thôi , không thể gấp . Nếu cho ăn sâu quy 100% thì nhanh hót hơn chứ cho ăn cám làm gì .

Ăn cám chim mới tốt chứ bạn?Ăn sâu ko thì làm sao đủ dinh dưỡng cho chim dc ??

mình cũng mới mua e lữa 140k ở thuận kiều na2k, nhìn thì ok lắm, mặt dữ dằn lắm, chắc chim con wa, tướng nhỏ lông trắng bên cánh chưa thấy rõ,để kế lồng con đất của ông nhà bên 2 con khè thấy ghê lun, để zo kiếng thì nó hót cũng khè vs hót dc 1 giọng. con này nhìn mặt giang hồ lắm

Trích dẫn Gửi bởi tanphuc1123
    mình cũng mới mua e lữa 140k ở thuận kiều na2k, nhìn thì ok lắm, mặt dữ dằn lắm, chắc chim con wa, tướng nhỏ lông trắng bên cánh chưa thấy rõ,để kế lồng con đất của ông nhà bên 2 con khè thấy ghê lun, để zo kiếng thì nó hót cũng khè vs hót dc 1 giọng. con này nhìn mặt giang hồ lắm
    Em cũng mới mua 2 ngày thôi bác ,lựa mãi mới được 1 em ưng ý (em mua bà bán chim muốn khóc ) mừng quá). Mấy bác chơi chim có kinh nghiệm bảo là nuôi bổi khó chơi lắm . Hi vọng 1 ngày ko xa em nó sẽ hót...

Trích dẫn Gửi bởi binhkylove
    Em cũng mới mua 2 ngày thôi bác ,lựa mãi mới được 1 em ưng ý (em mua bà bán chim muốn khóc ) mừng quá). Mấy bác chơi chim có kinh nghiệm bảo là nuôi bổi khó chơi lắm . Hi vọng 1 ngày ko xa em nó sẽ hót...
    bạn mua đất bổi ở đâu thế giá có 140k thôi à sao rẻ vậy ư. mình ở HP ra chợ hàng mua toàn giá cắt cổ thôichòe đất cũng đang muốn quan tâm

Trích dẫn Gửi bởi chaomaohp92
    bạn mua đất bổi ở đâu thế giá có 140k thôi à sao rẻ vậy ư. mình ở HP ra chợ hàng mua toàn giá cắt cổ thôichòe đất cũng đang muốn quan tâm
    Sài Gòn khu Thuận Kiều bác à,nếu rảnh ngồi cả ngày thì cũng có người đem chim ra thanh lý, nếu nhanh tay lẹ chân thì có thể có được mấy em thuộc mà giá thì phải chăng

mình cũng nghe nói mới chơi đừng chơi đất, mình thì nghiện đất lắm, nhà thì có mi vs lữa, 2 con này ok goy, mình đang canh chừng con đất nay dữ lắm, đi đâu cũng xách theo vs mình cug đọc trên 4r là mình phải chơi vs chim nhìu nó mới dang dc, mình đang tặp tắm cho e nó, con này ko chịu ăn dế hay cào cào j hết, chỉ ăn sâu, 1 ngày ăn hết 2 hủ sâu fa cám 1/1 lun, dể cám lại

Chơi đất bổi thì xác định độ kiên nhẫn phải gấp đôi những dòng chim bình thường. Vì nó khó dạn và khó hót rất nhiều so với các loại chim bổi khác. Đó là lý do tại sao người ta lại canh me chòe đất con nuôi đút lên rồi dẫn giọng...Hì hì, chỗ mình có chủ tiệm chim nuôi con đất 5 mùa chưa mở miệng hót câu nào đấy...hihi

ở vũng tàu trên thống nhất mới bán 220k 1 em đất bổi cơ đấy còn chim non người ta kêu qua tết mới có

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối