Kết quả 1 đến 4 của 4

xin các cao thủ chòe đất giúp giùm e

thưa với các bác là e có con chòe đất non nuôi củng được hơn 1 tháng rồi còn lông báo e nó đả mổ cám bình thường tắm táp như vịt và rất là dạng e chỉ hơi khó hiểu là vì sao mà sáng sớm lúc chưa bung áo lồng thì e nó làm mấy câu sổng liên tục còn lúc e bung áo ra là chỉ làm 1 2 câu thôi là im rồi hót chuyện nguyên này mà người đến gần bên lồng thì k hót nữa có bác nào gặp tình trạng giống như e k giúp giùm e với

Ðề: xin các cao thủ chòe đất giúp giùm e

Xin bác cái tem thôi e chưa nuôi loại nài)

giống này nó nhát mà, con bạn hót vậy là hay rồi con của mình cũng đã tự biết ăn cám cho ăn mồi tươi luôn mà chả thấy hót gì đây nè, thay lông xong cho ăn mồi tươi đều đều có lửa thì hót thôi, chim còn non với lại chưa có lửa củi gì mà đòi hót sổng cả ngày sao được, chơi chim phải từ từ, muốn nghe cả ngày làm con chim máy hoặc lên youtube mở clip lên nghe cho đã ^^ con nhà mình treo gần con than, con than hót suốt chắc nó im lặng để nghe thầy giảng dạy

Trích dẫn Gửi bởi truongkaka520
    giống này nó nhát mà, con bạn hót vậy là hay rồi con của mình cũng đã tự biết ăn cám cho ăn mồi tươi luôn mà chả thấy hót gì đây nè, thay lông xong cho ăn mồi tươi đều đều có lửa thì hót thôi, chim còn non với lại chưa có lửa củi gì mà đòi hót sổng cả ngày sao được, chơi chim phải từ từ, muốn nghe cả ngày làm con chim máy hoặc lên youtube mở clip lên nghe cho đã ^^ con nhà mình treo gần con than, con than hót suốt chắc nó im lặng để nghe thầy giảng dạy
    e thì để gần con lửa con lửa hót nó đi chuyện theo luôn

Các Chủ đề tương tự

1. chích chòe lửa bổi anh em giúp giùm mình có cơ hội sẽ giao lưu hehe!!
    Bởi thaotb1 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-27-2013, 02:19 AM
  2. chòe lửa xù lông đứng 1 chân.vẫn chuyện bình thường các bác giúp giùm em
    Bởi trangdtv01 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-21-2012, 02:56 AM