Kết quả 1 đến 7 của 7

chòe đất nhắm 1 mắt

các pác cho em hỏi về chòe đất với ạ, con này là con non thứ 2 mùa này em nuôi con trước thì tự nhiên chết em cũng không biết vì sao, con này thì mua về ăn uống bình thường nhưng từ hôm qua em thấy nó cứ nhắm 1 mắt phải cầm vào lồng nó với mở mắt ra hiện tại em nó đang ăn uống bình thường các bác có biết vì sao không ạ.

Ðề: chòe đất nhắm 1 mắt

Giống chim em thế. tiện đây bác nào biết chỉ dùm. hay là no buồn ngủ các bác nhỉ ?

e nghĩ là k sao đâu tại hồi 1 tháng trước e củng có 1 e giống vậy bác cứ cho ăn mồi tươi với cám đều đều đi nhớ cho e nó uống nhiều nước và bác ra tiệm thuốc tây mua cho e nó chai thuốc nhỏ mắt cho e bé cái chai có chữ natri jk đó mua về hằng ngày nhỏ vào con mắt hay nhắm từ từ sẽ khỏi thôi con của e bây h mạnh khỏe đả hót sổng vào buổi sáng và hót chuyện nguyên ngày giờ chỉ chờ thay lông đen thôi hjhj

Trích dẫn Gửi bởi bomvt96
    e nghĩ là k sao đâu tại hồi 1 tháng trước e củng có 1 e giống vậy bác cứ cho ăn mồi tươi với cám đều đều đi nhớ cho e nó uống nhiều nước và bác ra tiệm thuốc tây mua cho e nó chai thuốc nhỏ mắt cho e bé cái chai có chữ natri jk đó mua về hằng ngày nhỏ vào con mắt hay nhắm từ từ sẽ khỏi thôi con của e bây h mạnh khỏe đả hót sổng vào buổi sáng và hót chuyện nguyên ngày giờ chỉ chờ thay lông đen thôi hjhj
    chim em cung the,co ca nuoc mat ra nua chu,em mua thuoc natricloric 0.5% ve nho may ngay roi.cung k do lam

vâng cám ơn các pác nhiều em ra mua lọ thuốc về nhỏ ạ,

hic , mấy ông đất non này ảo lắm , tối hôm trc còn bay ầm ầm , thế mà sáng hôm sau mở áo lồng ra đã xuống nằm dưới sàn rồi

Trích dẫn Gửi bởi hungd5dcn2
    chim em cung the,co ca nuoc mat ra nua chu,em mua thuoc natricloric 0.5% ve nho may ngay roi.cung k do lam
    trường hợp ra nước mắt thì e chưa gặp bác cứ nhỏ mỗi ngày xem sao tại e củng mới nuôi có 1 con đất đầu tay thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Chích Chòe Lửa đỉnh nhất việt nam..............!
    Bởi bgecv trong diễn đàn Tin tức về các loại chim
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-28-2013, 06:46 PM
  2. Nhận xét giúp 2 chú Chòe than và chòe đất mùa này của mình. Thanks!
    Bởi salecanho trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-09-2012, 04:09 AM