Kết quả 1 đến 6 của 6

HN _ chòe đất non có nên cho ăn sâu quy liên tục không ?

Kính chào các bác trên diễn đàn ! mùa chòe đất đã đến rồi em cũng mới chơi chưa có kinh nghiệm gì về em này cả nhưng cũng cả gan nuôi thử các bác cho em hỏi chèo đất non có nên cho ăn sâu quy liên tục không ạ .em thấy em nhà em ăn sâu liên tục phận ị màu trắng lỏng pha lẫn màu đen vậy có tốt không ạ cảm ơn các bác.

Ðề: HN _ chòe đất non có nên cho ăn sâu quy liên tục không ?

theo mình nên cho ăn thêm cả cám để các bé quen dần với cám và bổ sung dinh dưỡng. Cho ăn sâu cũng không nên cho ăn quá nhiều, bạn nên cho ăn con tằm sẽ đủ chất cho chim hơn mà cũng dễ kiếm(tằm cắt nhỏ đút cho chim, có thể bỏ tủ đá, trước khi cho ăn ngâm qua nước ấm rồi cắt cho chim ăn) sâu thì nên cầm tay cho chim ăn để em nó quen với chủ vì sâu nó ngọ nguậy, kích thích các em nó. bạn có thể tham khảo thêm các anh em nhiều kn. mình mới nuôi được 2 em mùa trước

cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm mình sẽ làm theo cách của bạn thank

không nên bạn nhé. mình mất rất nhiều tiền về chòa đất giờ đã rút ra kinh nghiệm. các em chòe đất của mình mạnh kkhoer lớn nhanh và tố chất lắm. trước kia chúng bị chết vì sự quan tâm quá mức của mình.. về vấn đề của bạn mình khuyên bạn không nên cho ăn nhiều. bạn nên nuôi bằng cám gà con gia đoạn này. mình chỉ cho ăn 2 con sâu quy 1 ngày cho có chất tươi, cho ăn sâu nhiều chim phát sinh nhiều bệnh lắm bạn ạ. nhất là nổ mắt, hỏng chân... bạn cứ cho ăn cám gà con pha loãng, cho chim uống nhiều nước nhé

Đang ở
    http://nhaxinh.pro

cám ơn bài viết của bác. thanks alot

Chim bổi mới nuôi bạn cho ăn thoải mái một chút ép cám nhiều quá nó cũng die đấy . một ngày tầm 20 con chia 3 lần là ok .

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe lửa bị rụng đuôi liên tục
    Bởi duykhanh trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-30-2013, 06:16 PM
  2. Tìm chòe than bị xổng khu kim liên( em nhờ mod mấy hôm ạh)
    Bởi GudrunZnk0 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-02-2013, 05:59 AM