Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chòe đất non ko ăn cám chỉ ăn sâu

Chào các bác !Chẳng là chủ nhật ngày 17/3 vừa qua em có mua 1 con chòe đất 380k trên chợ chim chỗ cầu vượt Văn Cao.
    Chim khỏe mạnh bay nhảy đánh đuôi.
    Chim đã xong lông.
    Đuôi dài hết cỡ rồi.
    Nhưng phải nỗi em nó ko chịu ăn cám.
    em có trộn cám với sâu nhưng nó chỉ ăn sâu thôi
    cũng ko thấy uống nc.
    sáng nay ngày 18/3 đã đc 1 ngày nhưng em thấy no vẫn khỏe mạnh nhảy nhót.ko có biểu hiện của suy nhược
    Các bác đánh giá giúp em trường hợp này và xin thỉnh giáo phương hướng giải quyết với
    Chân thanh cám ơn

Ðề: Chòe đất non ko ăn cám chỉ ăn sâu

Chụp hình lên cho AE xem với bác ơi.Chim tự ăn bác vẫn nên đút cho chim dạng.
    Tập trộn cám với sâu rồi giảm sâu dần đi thì chim sẽ quen với cám bác ak.

Con này thò tay vào thì há mồm nhưng đút lại ko ăn bác ạ.nhưng ăn sâu thì như điên.ko vần vò gì nuốt chửng luôn.em trộn cám với sâu đấy chứ nhưng nó toàn nhặt sâu ăn thôi.mỗi sáng thức dậy là 1 nỗi niềm khó tả.lo xem em nó đi chưa ~.~ăn sâu mãi thì kiểu gì cũng ko ổn.ko biết em nó bao giờ em nó ổn định ăn cám để em bớt lo đây
    thanks bác chia sẻ

em nó còn nhỏ bác lo quá, nó thích ăn gì bác cứ cho ăn thoải mái ko vấn đề gì cả, khi lơn hơn tí nữa bác lấy cống sâu ra khi đói nó tự ăn cám ah, bản năng sinh tồn mà bác em nó ko chết đói đâu bác ah.

nó là chim khác thì em cũng chả lo đâu.nhưng nó là chòe đất.tỉ lệ sống đến lúc thay lông chắc chỉ 30% thôi.em lại ko có thời gian quan sát nó.chỉ thứ 7 chủ nhật là rảnh thôi.với lại em cũng chẳng thấy nó uống nc nữa.mong rằng em nó sẽ sống.thanks bác

Bác trộn cám với trứng kiến, 100% là sẽ biết ăn cám ngay, lúc đầu Bác trộn 50/50 sao đó giảm dần lượng trứng kiến là ăn ngay thôi

Trích dẫn Gửi bởi clarkken
    nó là chim khác thì em cũng chả lo đâu.nhưng nó là chòe đất.tỉ lệ sống đến lúc thay lông chắc chỉ 30% thôi.em lại ko có thời gian quan sát nó.chỉ thứ 7 chủ nhật là rảnh thôi.với lại em cũng chẳng thấy nó uống nc nữa.mong rằng em nó sẽ sống.thanks bác
    em cũng mới bắt 1 em đất non chưa ăn cám.
    về nhà đc 2 hôm.lúc mới về nó còn ko đủ sưc nhẩy lên cầu mà cứ chạy quanh quanh dưới đáy lồng.đến hôm nay thì đã lên cầu ầm ầm nhưng em để ý là ko chịu uống nước,ngày em cho nó ăn 4-5 lần mỗi lần khoảng 5-7 con sâu quy tiển tay tóm cổ zí mỏ vào cóng nước.
    cứ mỗi sáng thức dậy lại hồi hộp ghê gớm.hĩhix

Trích dẫn Gửi bởi tungle
    em cũng mới bắt 1 em đất non chưa ăn cám.
    về nhà đc 2 hôm.lúc mới về nó còn ko đủ sưc nhẩy lên cầu mà cứ chạy quanh quanh dưới đáy lồng.đến hôm nay thì đã lên cầu ầm ầm nhưng em để ý là ko chịu uống nước,ngày em cho nó ăn 4-5 lần mỗi lần khoảng 5-7 con sâu quy tiển tay tóm cổ zí mỏ vào cóng nước.
    cứ mỗi sáng thức dậy lại hồi hộp ghê gớm.hĩhix
    Báo với các bác tin vui là em nó ăn uống như điên rồi.nhưng mà chỉ ăn dế với sâu thôi ko ăn cám.với lại nhảy như ma.mong rằng em nó sẽ ổn.sáng dậy em cũng hồi hộp ko kém

quan trongj là cái vấn đè ko thấy em nó uống nước nôi j cả.nhưng mà em nó vẫn nhảy nhót với mình đã 3-4 hôm nay rồi.han ăn sâu rồi ko cần uông nước nữa nhỉ.

thanks bác em nó ăn uống hết rồi ạ.nhưng em chưa có thời gian rảnh xem nó ăn cám chưa.em đang giảm lượng sâu xuống.chỉ ăn đc trong vòng nửa ngày thôi.chiều về xem em nó có ốm yếu gì ko.nếu ko thì chắc đã ăn cám.mấy hôm nay em nó khỏe dã man nên phi lồng cứ gọi là ~.~

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối