Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Chòe đất mù mắt

Chòe đất mù mắt

Các bác cho mình hỏi là: Tại sao chòe đất hây bị mù mắt quá vậy.
    Mình bị 2 con rồi: một con chuyền 2 năm lồng bị mù một mắt và 1 con chim con 3 năm lồng bị mù cả 2 mắt.
    Không biết lý do chỉ thấy mắt ước ước, mắt khép hờ chừng 3 ngày là mù, mong các bác giúp mình với. cám ơn các bác

Ðề: Chòe đất mù mắt

Chim bị mù mắt là có 2 lý do :
    - do chế độ thức ăn nóng quá ,do chủ chim muốn chim nhanh căng lửa (hoặc do phơi nắng nhiều tia nắng chiếu trực tiếp ngay mắt chim thời gian quá lâu ,nhất là nắng xế chiều 13giỡ -14 giờ ) chim bị mù loại này là sẽ có đốm trắng ngay giữa con ngươi và to dần theo thời gian làm chim mù hẳn ...rồi sẽ sang con mắt bên còn lại ...nói chung là chim mù từ từ .
    _ lý do thứ 2 là do nước , chim cho tắm nước không sạch ,bị nhiểm bẩn hay là do chủ không cho chim tắm thường xuyên ở lồng tắm khiến chim phải chui đầu tắm cóng ..cóng nước lại không thay mỗi ngày bị nhiểm bẩn do cám chim ăn khi uống nước ....mà cám làm cho nước hư rất nhanh ,cơ hội phát triển của virus và ký sinh trùng ...khi chim chui đầu tắm mắt chim sẽ bị nhiểm trùng ,nếu chủ không phát hiện kịp chim sẽ bị sưng mắt và gây mù (thường điều trị bằng thuốc nhỏ mắt của trẻ sơ sinh có kháng sinh liều nhẹ ,không gây xót mắt)

Ðề: Chòe đất mù mắt

ngoài 2 lý do trên còn lý do nào nữa không bạn.
    nếu không còn lý do nào mù mắt nữa chắc mình nghỉ tại mình tắm nắng em nó quá nhiều, mình không có thời gian nên toàn tắm nắng em nó vào buổi trưa từ 10h 30 đến 11h không hà