Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Đất non đã vào mùa chưa ???

Cho mình thắc mắc, hiện tại đã qua tết âm lịch và cũng đã đến mùa sinh sản của các loài chim rồi vậy cho mình hỏi là chim chích chòe đất non đã có chưa và số lượng đã nhiều chưa hay vẫn còn ít. Mình ở khu vực Biên Hòa - Đồng Nai cũng gần TP. Hồ Chí Mình, mà thấy anh em trên đó thông báo giá chim có vẻ chát quá không biết có phải vẫn đang đầu mùa (300-350 1 bé, trong khi mùa trước không rõ đầu mua bao nhiêu mà giá giữa mùa và cuối mùa 210-260 1 bé). Mình ở ngoài thành không biết giá chim có chênh lệch nhiều không so với trên đó, nếu giá mà xấp xỉ ngang ngửa thì quả là chát :| (Mùa trước sắm 3 bé 500 đi 1 còn 2 thay lông hót hét được gần tháng mấy lão bác đến xách đi cả chẳng còn chim để chơi, năm nay nguyết gầy lại mà giá chát quá ()

Ðề: Đất non đã vào mùa chưa ???

Bây giờ là đầu mùa rồi nên giá chim rất chát...hôm bữa mình có vòng qua mấy tiệm vào hỏi đất non về chưa a? cửa hàng nào cũng trả lời mới về hồi sáng...nhìn qua nhìn lại tưởng nhiều lắm ai ngờ tiệm nào cũng ko quá 3 con hix...giá 280k-->300K,thuận kiều thì đắt hơn.

mình mua ở Gia Lai chi 130k 1 em còn đút ăn nè !!!!

Trích dẫn Gửi bởi kendo
    mình mua ở Gia Lai chi 130k 1 em còn đút ăn nè !!!!
    Nơi bạn ở thích nhỉ! Giá thành lại quá đẹp, tiếc là mình lại ở xa chỗ đó quá không cũng đã kiếm được vài bé chơi rồi. Thấy giá ở khu vực mình chát quá nghe bạn nói mà ham $-)

Các bác cứ kêu đắt, bọn em ở HN giá 5 lốp mà ko có để mua hjx

Mình mới mua 1 con đã biết ăn, giá 340k/con tại Thuận Kiều.

minh hốt dc 1 e ở 9 đào mới vài ngày thì hết luôn r nhưng gần nhà có 1 tiệm chim khoảng 3-4 con chim con nuôi lên dc vài tháng trổ lông đứng lồng hết r (chim con có trước tết hổng biết ổng kiếm đâu ra hay quá) nhưng giá chát 500-800k

Thương bác quá, hay bác cất công cuối tuần xuống Vũng Tàu city 1 chuyến, vừa tắm biển, vừa tuyển mấy em về nuôi. Chiều nay mình mới ghé mấy tiệm ở đường Thống Nhất, có chòe đất non, 150k 1 chú, bảo đảm xịn, đẹp...

Trích dẫn Gửi bởi hiep1811
    Thương bác quá, hay bác cất công cuối tuần xuống Vũng Tàu city 1 chuyến, vừa tắm biển, vừa tuyển mấy em về nuôi. Chiều nay mình mới ghé mấy tiệm ở đường Thống Nhất, có chòe đất non, 150k 1 chú, bảo đảm xịn, đẹp...
    Hay nhờ bác công cáng một chuyến tiện thể lựa giùm em 2 bé được không, về SG bác alo em tới lấy. Thanks bác trước.

Trích dẫn Gửi bởi tanoai
    Hay nhờ bác công cáng một chuyến tiện thể lựa giùm em 2 bé được không, về SG bác alo em tới lấy. Thanks bác trước.
    Mình ở Vũng Tàu mà, mấy hôm nay thấy mấy tiệm ở đây về Chòe đất non...

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối