Kết quả 1 đến 5 của 5

topic mở ra cho các bác chém (cảm nhận về CCĐ)

không biết các bác nghỉ sao về loại này, tôi kũng mới vừa chơi chim trở lại.
    nay định mua em CCĐ về chơi, nhưng theo tôi có nên đầu tư vào CCĐ không???
    vì theo cảm nhận của tôi CCĐ là loài có thể trạng quá yếu, lên diễn đàn tôi chỉ thấy các bác luôn hỏi về bẹnh của CCĐ, mặt khác CCĐ còn rất khó thuần dễ chết không những thế mà giá lại quá đắt.
    Vậy có nên đầu tư vào loài này không hay để dành tiền đầu tư vào các loại khác

Ðề: topic mở ra cho các bác chém (cảm nhận về CCĐ)

Theo mình thì CCD9 đáng để đầu tư vì nhỏ nhưng hót rất to và hay, lối chơi cũng hay nữa, ít chiếm diện tích do lồng nhỏ. Chim bổi thì khó thuần nhưng nuôi chim non còn đút ăn thì rất ok.

Chơi chim mà anh tính toán như đầu tư làm ăn thế thì đâu có mê chim đâu mà nuôi được . Anh thích loại nào thì chơi loại đó .
    Riêng em thì rất thích đất nhưng nuôi chưa được con nào hết . Mua chim đã hót thì giá cao , con nuôi đất con lên thì nó không hót dù rất dạn mới đau chứ . Chắc là chưa có duyên với loại này . Rồi từ từ em cũng phải kiếm 1 con nuôi mới được .

mình chưa chơi loại này bao giờ nên ko biết nuôi em nó có vất vả ko

thật ra tôi thích cái lối chơi của CCD thôi bác ah, cái lối bay yếu ớt của nó quyến rũ tôi. theo cảm nhân của tôi thì CCD yếu toàn diện, giọng hót không lơn lắm đâu bác ah, nhưng chính cái sự yếu ớt đó lại tạo nên 1 phong cách riêng của CCD:-?
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi xanh_tim
    Chơi chim mà anh tính toán như đầu tư làm ăn thế thì đâu có mê chim đâu mà nuôi được . Anh thích loại nào thì chơi loại đó .
    Riêng em thì rất thích đất nhưng nuôi chưa được con nào hết . Mua chim đã hót thì giá cao , con nuôi đất con lên thì nó không hót dù rất dạn mới đau chứ . Chắc là chưa có duyên với loại này . Rồi từ từ em cũng phải kiếm 1 con nuôi mới được .
    nói thế này bác đừng cười nhé, đời tôi còn khó khăn bác ah, tôi đang sống trong cảnh sinh viên, còn phải nhịn ăn sáng để nhường cho chim đó bác ah, với lại không gian nuôi lại không cho phép mỗi khi muốn tiễn em chim nào đó phải tính toán đủ chuyện, đặt biệt là chỗ treo chim.
    chả lẻ tôi thích chơi tất cả các loại thì phải tuyển hết hả bác. thế nên tôi phải tính chứ bác. thực tế nuôi CCD thì bác cũng đã thấy rồi đó.

Các Chủ đề tương tự

1. Topic cập nhật thông tin hội thi chao mào định kỳ(Hội Chim Hót Tây Hồ).
    Bởi bachseoer trong diễn đàn Thông báo thi chim tại Miền Bắc
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-07-2013, 05:20 AM