Kết quả 1 đến 6 của 6

Các bác cho em xin ít kn!

Chào các bác, e lần đầu nuôi chòe đất nên hỏi các bác 1 chút ạ, chuyện là em mua 1 chú đất bổi chuyển từ nam ra từ tháng 11 năm ngoái, đến giờ em nó đang thay lông, trong thời gian nuôi 8 tháng trời như vậy e chưa thấy em nó hót chuyện bao giờ ( chỉ thấy chẹp chep. là hết ạ, các bác cho hỏi đấy là chuyện bt vì chòe đất bổi lâu hót hay là do em nó không có khả năng hót#-o e cho ăn cám chòe, 1 tuần ít nhất 2 buổi sâu tươi, 2 buổi dế hoặc châu chấu, chim đã tương đối đứng lồng rồi ạ,thanks các bác nhiều!

Ðề: Các bác cho em xin ít kn!

chim chòe đất bỗi rất lâu hót, nên rất dễ chán, bạn mới nuôi mình khuyên bạn nên nuôi cim con sẽ mau hót hơn và dạn hơn, chim bỗi nuôi trên 1 mùa mới hy vọng hót tốt và chim thì không con nào không hót, chỉ có nhanh hay chậm thôi, thân!

Nó đang thay lông thì làm sao mà hót, phải khi nào gần xong lông thì mới hót chuyện sau đó mới hót sổng. Bạn chịu khó chăm sóc cẩn thận ở thời kỳ thay lông để được bộ lông đẹp. Chắc không lâu nữa là bạn được thưởng thức thành quả thôi. Mình cũng mới nuôi đất nhưng h chim của mình đã thay lông xong và đang hót.

Thuần đất bổi là một kì công đó bác à ,bác nên nuôi non lên thì hơn.Chứ đất bổi vô cùng nhát với lại phải qua rất nhiều mùa nó mới cất giọng đc

thật ra là mình mua 4 con, 3 đất non đều thi nhau qui tiên hết, còn đúng em đất bổi này là sống được từ lúc mua đến bây giờ 8 tháng hic.thanks các bác đã chia sẻ ạ.

uppp. cũng muốn học hỏi kn chút..