Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: Hỏi thăm về việc cắt cánh chòe đất non

Mình cũng đang dính 1 em như thế đây, thấy nó ngoái cổ là bực roài...đang tìm biện pháp.

Thực sự k biết cách này có tác dụng k??? cách này e học hỏi chữa lộn cho CM,các bác thử áp dụng coi sao.Loại bỏ cầu chính, để duy nhất 1 cầu phụ trên vanh trên cùng của lồng, cóng thức ăn và cóng nước để vị trí như khi có cầu chính, E nó muốn ăn sẽ bám vanh từ từ xuống chỗ cóng.Có thể cách này sẽ làm hỏng lông đuôi nhưng hề chi cơ bản mình chữa tật làm xiếc.
    Nếu áp dụng thành công mong các bác thông báo để a/e cùng nhau rút k/n^_^

Theo mình thì cắt cánh là tốt nhất bảo đảm chim sẽ ko lôn (nếu lộn rồi mới cắt thì như không đã lôn thì ko còn cách chữa) e nào mới ngoái thì cắt ngay đi là vừa đất con rất hiếu động rất dễ tự sinh tật nhất là lộn, khi cắt cánh xong hạ cầu thấp xuống một tý là ok. kinh nghiệm bản thân mình qua 3 mùa nuôi đất con. Chia sẻ cùng a e.

kinh nghiệm nuôi đất non của mình thì khi nuôi đất non nên nuôi lồng tương đối rộng mình mua lồng của đất hàng chợ nhưng to như lồng mái bằng 3 vanh của cm bịt nóc bằng meka để 1 cầu chính 3 cầu bán nguyêt so le để e nó tập chuyền có điểm để chuyền chim sẽ ko ngoái lôn. còn có những e đã bịt nóc rồi mà vẫn ngửa cổ về sau đinh lộn thì cắt cánh ngay thf sẽ ko bị quan trọng là phòng thôi bị rồi khó chữa lắm

cắt lông đuôi , sau này chim thay lông xong , chim sẽ không biết giữ lông đuôi ,chim nhảy bám lồng , là đuôi đâm vào nan lồng , hư hết lông đuôi. Theo mình chỉ nên cắt 4,5 cọng lông cánh ( 2 bên cánh ) để ngừa lộn mèo thôi , không nên cắt lông đuôi .

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. thăm dò giá chòe than nam ở hn
    Bởi nguyenthihamy1997 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 03-22-2012, 05:55 PM