Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Thắc mắt cần anh em chỉ bảo

Hiện là cách đây khoản 2t e có mua được một con đất con . Đúc ăn được một tuần hôm sau thấy chú chim mỗ sâu ăn thấy mừng, nhưng lạ là chim đột nhiên trở nên nhát người thấy là nhảy như chim bổi, em sợ qúa chùm bớt lại nhưng đến giờ vẫn nhát . Xin anh em chỉ cách hứng dẫn làm sao cho chim bớt nhảy, chứ kiểu này thành chim chuyền mất hết thành chim con, xin anh em chỉ bảo. Em cám ơn

Ðề: Thắc mắt cần anh em chỉ baỏo

nuôi CD non là bị vậy đó bạn.tui cũng nuôi 1 e hồi đầu mùa bị nhát vậy.bạn để nơi yên tĩnh khoảng 1 tuần rồi tự nó hết hà.CD của tui nay hót gió rồi.thân

Trích dẫn Gửi bởi Namkim505
    Hiện là cách đây khoản 2t e có mua được một con đất con . Đúc ăn được một tuần hôm sau thấy chú chim mỗ sâu ăn thấy mừng, nhưng lạ là chim đột nhiên trở nên nhát người thấy là nhảy như chim bổi, em sợ qúa chùm bớt lại nhưng đến giờ vẫn nhát . Xin anh em chỉ cách hứng dẫn làm sao cho chim bớt nhảy, chứ kiểu này thành chim chuyền mất hết thành chim con, xin anh em chỉ bảo. Em cám ơn
    có các nguyên nhân sao:
    thứ 1: khi em nó biết tự ăn thì em nó bắt đầu nhát.
    thứ 2: khi em nó biết tư ăn thì bạn không còn đúc ăn nữa bạn bỏ mặt em nó, bạn nghỉ chỉ cần cung cấp đầu đủ thức ăn và nước uống cho em nó là được, em nó bắt đầu nhát.
    thứ 3 bạn đi làm từ sáng đến tối mới về, nhà thì ít người nên em nó suốt ngày không gặp người, nhát.
    * khắc phục:
    cách 1: bạn tập đúc mồi tươi như cào cào, sầu qui, khoảng 4 hay 5 con gì đó cho em nó trước khi bạn đi làm (đúc càng nhiều càng tốt, đúc bất cứ lúc nào nếu bạn rảnh và em nó chịu ăn).
    cách 2: nếu đúc mồi tươi mà em nó không dám ăn và nhảy hiphop thì bạn chịu cực bắt em nó ra đúc cho em nó ăn, không ăn thì nhét, xong bỏ em nó lại lồng rồi đi làm về nhét tiếp,khoảng một thời gian là em nó dạn lại thôi, nhớ là nhét mồi tươi nha.
    cách 3: đem treo em nó chổ nào có người quan lại thường xuyên, hây chổ nào trong nhà bạn mà có người đi qua lại thường xuyên (nhà ít người bó tay,)
    cách 4: là dùng hết cả 3 cách trên.
    Đây là kinh nghiêm bản thân, có gì không đúng bỏ qua cho.

Trích dẫn Gửi bởi Doan_Hoa_2010
    có các nguyên nhân sao:
    thứ 1: khi em nó biết tự ăn thì em nó bắt đầu nhát.
    thứ 2: khi em nó biết tư ăn thì bạn không còn đúc ăn nữa bạn bỏ mặt em nó, bạn nghỉ chỉ cần cung cấp đầu đủ thức ăn và nước uống cho em nó là được, em nó bắt đầu nhát.
    thứ 3 bạn đi làm từ sáng đến tối mới về, nhà thì ít người nên em nó suốt ngày không gặp người, nhát.
    * khắc phục:
    cách 1: bạn tập đúc mồi tươi như cào cào, sầu qui, khoảng 4 hay 5 con gì đó cho em nó trước khi bạn đi làm (đúc càng nhiều càng tốt, đúc bất cứ lúc nào nếu bạn rảnh và em nó chịu ăn).
    cách 2: nếu đúc mồi tươi mà em nó không dám ăn và nhảy hiphop thì bạn chịu cực bắt em nó ra đúc cho em nó ăn, không ăn thì nhét, xong bỏ em nó lại lồng rồi đi làm về nhét tiếp,khoảng một thời gian là em nó dạn lại thôi, nhớ là nhét mồi tươi nha.
    cách 3: đem treo em nó chổ nào có người quan lại thường xuyên, hây chổ nào trong nhà bạn mà có người đi qua lại thường xuyên (nhà ít người bó tay,)
    cách 4: là dùng hết cả 3 cách trên.
    Đây là kinh nghiêm bản thân, có gì không đúng bỏ qua cho.
    quá hợp lý, chí lý, có lý

Ðề: Thắc mắt cần anh em chỉ bảo

chào bạn KIDKID1042 minh để nơi yên tỉnh rồi nhưng không ăn thu bạn ơi. nhảy vẫn hoàn nhảy. cám ơn bạn đã chia sẽ

Hi bạn DOAN_HOA_2010 cám ơn bạn về cách hứng dẫn khắc phục sự cố. mình sẽ làm thử xem sao. Nhưng mình nghĩ chim mà cứ bắt ra đút như vậy liệu nó có hoãn hơn không. Thân

Trích dẫn Gửi bởi Namkim505
    Hi bạn DOAN_HOA_2010 cám ơn bạn về cách hứng dẫn khắc phục sự cố. mình sẽ làm thử xem sao. Nhưng mình nghĩ chim mà cứ bắt ra đút như vậy liệu nó có hoãn hơn không. Thân
    nếu em nó hoãn hơn thì mình không chỉ bạn đâu, cứ thử đi, không được tôi đên cho; mà nhơ khi nào thử hết cách nghen. thân.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenduc01
    quá hợp lý, chí lý, có lý
    hôm trước có gửi cho anh Đức 1 bức thư làm quen mà không thấy anh Đức trả lời buồn ghê

mình cũng bị 1 em chòe đất nhát giống bạn. định làm theo cách cũa bạn DOAN_HOA_2010 nhưng mà thương em nó wa nên chỉ dám làm cách thứ 3 ban ấy chỉ..nhưng vẫn nhát.. chắc thành chim chuyền mất thôi...

bỏ đói đút mồi bằng tay khắc dạn

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối