Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ðề: Thắc mắt cần anh em chỉ bảo

Theo mình không nên bắt chim ra đút mồi vì làm thế chim sẽ sợ người hơn. Mình có hỏi một số người thì có thông tin là chòe đất thay lông xong sẽ hết nhát. Trước mắt thì bạn nên cho chim ăn cám, mồi tươi cho ăn định kỳ trong ngày và cho vào cóng để chim ăn,nên ngồi cạnh đó khi chim ăn, trước khi cho mồi tươi nên búng tay hay huýt sáo để chim quen cử. Khi chim đã chịu ăn mồi khi có mình ngồi cạnh thì tập dần cho chim mổ mồi trên tay mình. Mình cũng đang áp dụng biện pháp này với con đất non ở nhà, thấy cũng khả quan, hy vọng sẽ thành công. Chúc các bạn vui.(lưu ý là nếu chim ko chịu ăn khi mình ngồi cạnh thì ko thêm mồi tươi vào cóng nữa mà cho chim tiếp tục đói mồi tươi.)

thế còn vấn đề tắm táp cho e nó thì sao mấy bác no ko chịu tắm ko wen lồng thì sao nó tam dc ak

Trích dẫn Gửi bởi tieumi
    thế còn vấn đề tắm táp cho e nó thì sao mấy bác no ko chịu tắm ko wen lồng thì sao nó tam dc ak
    vấn đề tắm cho đất cũng như chim khác thôi,cũng tập,rồi đuổi cho em nó wa từ từ,cho em nó thấy mấy em kia tắm,cũng phải có thời gian,chim mình cũng thế,rất lâu tắm,cũng đang phải kiên nhẫn đấy

Đang ở
    Hồ Chí Minh

haha con đất của anh ma cho wa lông tam thì đau máu không hihi....2 con kia chắc cung ok ui nhì bửa nào e show con của e

Trích dẫn Gửi bởi tieumi
    haha con đất của anh ma cho wa lông tam thì đau máu không hihi....2 con kia chắc cung ok ui nhì bửa nào e show con của e
    k,nay tắm tốt rồi em ah,nó cũng sắp có lưa nên cũng đỡ rồi,em mới bắt hả,để anh chăm mấy con của anh cho nó xong xuôi rồi anh em minh show nhé

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12