Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Ðề: Cách "ngừa" Than&Đất con lộn mèo!

Trích dẫn Gửi bởi vầng trăng phiêu lãng 62
    than,đất con mà lộn mèo thì mình áp dụng cách này:-cho chim vào lồng gắn 2 cầu phụ nhỏ chỉ vừa cho chim đủ đậu thôi,1 cầu để gần cóng bột,1 cầu gần cóng nước,một thời gian sau chim bỏ bớt tật xấu này...
    "... Em mà đã lộn thì đố các anh có gắn cầu vào cũng vẫn lộn, chủ của em còn giăng dây như mạng nhện trong lồng, không có chỗ để phóng thế mà em vẫn xuống bố lồng và lộn đấy thôi, điều này là nan giải lắm, các bác nói lý thuyết không chính xác đâu, vì em đã theo đoàn xiếc trung ương Trung Quốc rồi thì có căng dây mạng nhện thì em vẫn có thể lộn dưới bố bình thường, vì em là diễn viên xiếc mà"
    (trích lời của chú chòe than)

it kinh nghiệm anh em cho ý kiến. theo mình chim non khi mới biết nhảy ta nên gác hai cầu ngang nhau (song song) cho chim nhảy qua nhảy lại. như vậy sẽ làm chim có điều kiện vận động sẽ dãm bớt tật xấu là ngước cổ. có gì sai xót anh em bỏ qua, cám ơn

e thấy con nào lộn cũng đẹp và bài bản mà, nếu nói 1 hình thức giải phóng năng lượng lộn ít hót hơn để em để ý coi sao, chứ nhìn nó lộn cũng vui.

Theo e mún chống ;ộn e nó thứ nhất cắt cánh em nó và tránh cho nó thấy mặt mấy e lộn mèo ( kể cả em nào đứng ngoái đầu lại cũng vậy) thân

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Chim ta luôi cho căng để nó hót và hót chính là 1 hình thức giải phòng lăng lượng của chim, nhưng nếu nó lộn cầu thì nó có đến 2 cách để giải phóng lăng lượng vì thế hiệu suất hót xẽ giảm thay vì nó hót 100% thì giờ chỉ còn 50% công lực ( đấy là hạn chế của con chim lộn cầu ).
    - Nếu chim luôi ở nhà cho cho vui cửa vui nhà thì không quan trọng vì nó hót thì nghe mà nó lộn thì xem cái nào cũng vui hết nhưng nếu chim đem ra cội đấu thì ngược lại, đem chim ra cội để cho nó hót, trong khi cac con chim khác đang hót mê say mà con của bạn lộn cầu thì chẳng giống ai hi hi hi vì ra cội là thi hót chứ có thi lộn đâu.
    - và thử tưởng tượng thế này : 1 ngày đẹp trời bạn sách chim ra cội chơi thấy người tra treo chim tren giàn hết bạn cũng cheo lên, chi vai phút dạo đầu tự nhiên cách chủ chim phát hiện con chim bạn lộng cầu thế là họ âm thầm lấy chim họ xuống trùm áo lồng lại không cho chơi nữa, ông nào cẩn thận thì sách lồng chim phóng thật nhanh vế nhà hi hi hi khi ấy bạn cảm giác thế nào ( vi tật xấu rất dễ học vả học rất nhanh, mà khi có tật rồi thì vô phương cứu chữa nhé )
    cháu mới xin dc thằng bạn con chòe than mới nuôi non lên đang hót chuyện.nhìn chim to khỏe lắm.hót cũng nhiều.nhưng cũng bị lộn .nản quá.chỉ biết lộn là không tốt nhưng nó hỏi tại sao thì lại không biết.Chú nói cháu mới hiểu!Cảm ơn chú.

Trích dẫn Gửi bởi casiquangle
    e thấy con nào lộn cũng đẹp và bài bản mà, nếu nói 1 hình thức giải phóng năng lượng lộn ít hót hơn để em để ý coi sao, chứ nhìn nó lộn cũng vui.
    Đây là cái nhìn lạc quan và không hình thức, hạn chế đc thì tốt quá, còn không thì chấp nhận cũng hay mà. Chim mình thấy thích, thấy hay là ok rồi, ai nói mặt ai, còn ai buôn bán kinh doanh thì em không dám ý kiến. Chỉ là chơi theo sở thích của chủ nhân chú chim thôi.

chòe đất non hay bị lôn cầu lắm hả mấy anh

Các Bác ơi ! Con nầy lộn vậy chửa bằng cách nào đây

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=kaIcmSUMFFs[/YOUTB]

Đứng trên cầu lộn xuống,vậy cầu cao hay thấp .....vẫn.....he he

quá đơn giản căng 4 đây cước trên cầu thu ngăn khoảng không ngay từ đầu chim không dám lôn luôn đảm bảo 100% đấy

Trích dẫn Gửi bởi Tuan_datinh
    Các Bác ơi ! Con nầy lộn vậy chửa bằng cách nào đây

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=kaIcmSUMFFs[/YOUTB]

Đứng trên cầu lộn xuống,vậy cầu cao hay thấp .....vẫn.....he he
    sao 1 con đã lộn rồi lại để con kia ở cạnh cho nó học theo ah bạn

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối