Kết quả 1 đến 7 của 7

nhập môn choè đất

em chơi chim lâu rồi. chào mào , lua, than, khuou... nghe noi than dất hót hay nên em dinh nuôi thử. tại mới vào nghề nên e không biết gì về than đât cả. cho e hỏi các anh cách chon chim ( chim non, chim chuyền hay chim bổi) loại nao la nuôi được nhat, gia là bao nhieu. e cảm ơn nhiều...

Ðề: nhập môn choè đất

choè đất nuôi chim con lên bạn à.nhưng hay bị tật lỗi.chìe đất là giống khó chơi mà.Chim bổi vs chim chuyền nhát lắm/chim bổi còn nhát và khó thuần hơn choè than.

E cũng đang tính nuôi chòe đất , nhưng vì chưa nuôi qua nên không biết cách chọn chim như thế nào là tốt . nhờ mấy a trong hội chỉ cho e biết với .

zay la choe chuyen voi boi khong thuan dc ha a. sao e nghr noi nuoi chuyen len choi tot hon la nuoi con.

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvubk10
    zay la choe chuyen voi boi khong thuan dc ha a. sao e nghr noi nuoi chuyen len choi tot hon la nuoi con.
    Đối với chim chuyền và bổi thì không phải là không thuần đc nhưng thuần khó (cách chăm sóc và thời gian thuần), nên nhiều người dễ nản. Phải 3 mùa mới chơi đc, còn 2 mùa đầu thì chỉ chăm và chăm thôi. Một khi đã chịu chơi thì ra dáng rất đẹp, đa số chim nuôi non lên ko bằng đc.
    Đối với chim con nuôi lên thì mùa đầu có thể chơi đc với những e siêng miệng và căng lửa là có ra dáng đấu rồi. Vả lại nuôi chim con thì có thể ép đc giọng Than dễ hơn là chim chuyền và bổi.
    Với những yếu tố như vậy nên đa số những người mới tập chơi Đất thường chọn chim con mà nuôi.

Trích dẫn Gửi bởi Chào Mào ĐLK
    Đối với chim chuyền và bổi thì không phải là không thuần đc nhưng thuần khó (cách chăm sóc và thời gian thuần), nên nhiều người dễ nản. Phải 3 mùa mới chơi đc, còn 2 mùa đầu thì chỉ chăm và chăm thôi. Một khi đã chịu chơi thì ra dáng rất đẹp, đa số chim nuôi non lên ko bằng đc.
    Đối với chim con nuôi lên thì mùa đầu có thể chơi đc với những e siêng miệng và căng lửa là có ra dáng đấu rồi. Vả lại nuôi chim con thì có thể ép đc giọng Than dễ hơn là chim chuyền và bổi.
    Với những yếu tố như vậy nên đa số những người mới tập chơi Đất thường chọn chim con mà nuôi.
    mình không nghĩ như bạn...choè đất cũng như nhiều loại chim khác,sau khi nuôi thuần và căng thì nó cũng hót thôi..làm gì mà đến 3mùa mới hót...mùa chim cũng sắp đến rồi,ai biết chọn tướng chim thì chỉ ae cùng biết với!!!

Trích dẫn Gửi bởi 5in1
    mình không nghĩ như bạn...choè đất cũng như nhiều loại chim khác,sau khi nuôi thuần và căng thì nó cũng hót thôi..làm gì mà đến 3mùa mới hót...mùa chim cũng sắp đến rồi,ai biết chọn tướng chim thì chỉ ae cùng biết với!!!
    Mình nói là " chịu chơi đấu" chứ ko có nói hót mà bạn xem lại nha.
    Có lẽ mùa này mình chuyển sang chơi Than đất, vì có mối cung cấp chim con, chuyền và bổi mà.

Các Chủ đề tương tự

1. nuôi choè có nhất thiết phải cho ăn sâu và dế không ạ
    Bởi f5mobile3 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-05-2016, 06:56 PM
  2. Cách nhận biết Choè lửa miền nam và choè lửa bắc
    Bởi simanhdung1 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-09-2014, 08:09 PM
  3. Cách nhận biết Choè than trống, mai?
    Bởi lebachit90 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 9