Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22
    Ðề: Chích chòe đất trời cho

Chúc mừng bác, đúng là sướng thật, tự nhiên trời cho lộc.

Trích dẫn Gửi bởi merci_lavie
    Trc mình có chú cm nuôi non lên nhưng khi bắt đầu bay chuyền thì tự nhiên bị hoảng đâm mặt như điên, nhìn thảm quá mình đem ra thả ( chắc giống chủ của chú đất này ). Chú ta bay 1 mạch ko thấy tăm hơi, tối lên gác lại thấy đang cuộn tròn 1 cục trên đó ngủ ngon lành thương tình lại cho vào lồng cho ăn uống. Chắc ko gặp ng tốt nuôi hộ như chú này gặp cụ 1 thời gian nữa nó ko rúc lồng thay lông xong ngon nghẻ ngay ấy mà cụ.

Chúc cụ sớm đào tạo em nó thành tài.

Thân!
    cám ơn cụ nhiều, nghe cụ động viên mình cũng lên tinh thần nhiều lắm. Nhưng thật sự là mấy hôm nay em nó rất tiến bộ, giờ mình bỏ tay vào thay cóng nước và cám em nó cũng còn hoảng nữa rồi hihihi, còn mà mở file âm thanh mái hay trống là chụp lồng cạch cạh

Trích dẫn Gửi bởi Hoamirung
    Chúc mừng bác, đúng là sướng thật, tự nhiên trời cho lộc.
    hihihihi, số hưởng trời cho thôi bác ơi

Chúc mừng bạn nhé, trước mình cũng hay thu phục được kiểu như thế nhưng giờ khu mình ít người chơi chim rồi hjhj

Chúc mừng chủ thớt ! Lạy trời ! cầu xin có 1 em lửa đuôi 25 cm bay vào nhà mình )

hehe cách đây 2 tuần em cũng đc 1 em than. Có con than nhà ai sổng ra bay về khu nhà em bị ng đi đg vồ hụt bay vào nhà đối diện nhà này có mấy anh em lên thuê ở đi làm. Chiều đi chơi về thấy ông cạnh nhà bảo thế em qua ngó vào thấy đậu trên đèn chùm đói xù cả lông. Ngon, gọi chủ nhà mở cửa bà ấy bảo buổi trưa mấy thằng nhà cô định bắt nhưng cô ko cho vì chim xa cá nhẩy. Ui cám ơn cô rồi lần sau mà có con nào sa thì cứ gọi cháu hehe. Về lấy cái lồng ko và túi sâu sang, vứt 1 2 co xuống nền nhà em phi xuống ngay. Thả lồng xuống cho vài con vào trong lồng để 1 2 con ở cửa vậy là xong. Ăn no phè phỡn tối bắt đầu rấm rích sáng hôm sau treo ra thấy sổng tưng bừng. hjj

Trích dẫn Gửi bởi namphong
    Chúc mừng chủ thớt ! Lạy trời ! cầu xin có 1 em lửa đuôi 25 cm bay vào nhà mình )
    - cầu mà con tiết kiệm thế bác sao bác không cầu 1 con lữa bông đầy đầu đuôi 30 bay vào nha cho nó oách ka ka ka ka ka ka ka có ai đánh thuế ước mơ đâu :-"

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - cầu mà con tiết kiệm thế bác sao bác không cầu 1 con lữa bông đầy đầu đuôi 30 bay vào nha cho nó oách ka ka ka ka ka ka ka có ai đánh thuế ước mơ đâu :-"
    Bởi vì con bổi đuôi 25 cm, nuôi chừng vài tháng, hót hét sơ sơ nếu bán đi thì cũng đã tầm 10 tr rồi ) ( Đợt vừa rồi thằng thợ nó đánh được con 24.5 cm, nuôi hơn 2 tháng. Một ông ở Bình Dương xuống mua 8.5 tr mà còn phải năn nỉ ỉ ôi nó mới chịu bán sau khi đã dẫn nó đi lai rai :-" )

kinh quá, các cụ cầu khẩn thế thì sao trời cho nổi, chắc chim sẻ cũng còn sợ hihihi

Chú chim đất "trời cho" đã thành "trò chơi", thấy em nó dãy kinh quá, nản, thế là quyết định thả cho em về trời luôn. Tạm biệt em đất nhé,

anh Đức cho em hỏi ở Tao Đàn dợt cc đất vào ngày nào vậy anh
    em đất của em thay lông gần xong rồi muốn cho em nó đi học mẫu giáo mà chưa biết trường dạy ngày nào
    anh giúp em nha
    thank anh nhiều

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối