Kết quả 1 đến 6 của 6

Đất có bị câm không???

Em mới mua 1 con đất của 1 anh công an,nghe nói 2 mùa rồi giá có 300k à(anh bỏ chim,không nuôi nữa vì bận công tác)mà mang về nửa tháng nay chưa nghe em nó riu lấy 1 tiếng,em nghe nói chích chòe đất có con nó im như tượng chỉ ăn và uống không hót phải không ạ?Chim từ hồi mua về rất siêng tắm,tự dưng 3 hôm nay đặt lồng tắm nó nhảy qua nhưng ngó 1 hồi lại bay về,bác nào cho ý kiến đi,em sợ con chim này bị câm nên anh bán bỏ quá

Ðề: Đất có bị câm không???

Trích dẫn Gửi bởi hoangtulua2k
    Em mới mua 1 con đất của 1 anh công an,nghe nói 2 mùa rồi giá có 300k à(anh bỏ chim,không nuôi nữa vì bận công tác)mà mang về nửa tháng nay chưa nghe em nó riu lấy 1 tiếng,em nghe nói chích chòe đất có con nó im như tượng chỉ ăn và uống không hót phải không ạ?Chim từ hồi mua về rất siêng tắm,tự dưng 3 hôm nay đặt lồng tắm nó nhảy qua nhưng ngó 1 hồi lại bay về,bác nào cho ý kiến đi,em sợ con chim này bị câm nên anh bán bỏ quá
    bạn nên kiên nhẫn bạn nhé,mới đưa về dc nửa tháng mà bạn,cc đất cũng có con k hót như bạn đã nói,có những con chỉ di gió ma k bao giờ hot,tuy nhiên bạn nên kiên nhẫn chờ thêm thời gian,cho an uống tốt,mồi tươi ổn định xem thế nào bạn nhé,bạn mua chim giá 300k thì chắc cũng căng đây,chim hót thì k có giá đó đâu ban ah.thân

mở file chòe đất cho nó xem không thử cho nó đi cội xem
    nuôi chim có 2 loại
    loại 1 nuôi lấy phân để bón cho cây cảnh
    loại 2 nuôi lấy bệnh "hót nhiều quá chủ bị điếc"
    hy vọng con 300 thuộc loại 2

Trích dẫn Gửi bởi thanhmuc
    mở file chòe đất cho nó xem không thử cho nó đi cội xem
    nuôi chim có 2 loại
    loại 1 nuôi lấy phân để bón cho cây cảnh
    loại 2 nuôi lấy bệnh "hót nhiều quá chủ bị điếc"
    hy vọng con 300 thuộc loại 2
    Chim mình nuôi thuộc loại 1 rùi , ước gì nó thành loại 2 X_XX_X

cũng tùy mà bác ơi, e nghĩ nó chưa căng là thứ 1, thứ 2 là đổi tay nuôi khác chế độ chăm sóc nên chim k hót...chơi chim thì phải học tính kiên nhẫn bác ak.

mình thấy bán có 300k là có vấn đề. bởi vậy mua chim phải tận mắt thấy chứ ai cũng khoái ngon bổ rẻ gờ hiếm lắm