Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Ðề: Vũ điệu em đất sẻ....

Up toàn đất hay ko các bác nhệ...

bác cho e cái địa chỉ hôm nào e wa học hỏi tí kinh nghiệm nhé?

Trích dẫn Gửi bởi chimhoa
    bác cho e cái địa chỉ hôm nào e wa học hỏi tí kinh nghiệm nhé?
    mình chẳng có gì để học cả, nuôi toàn vớ vẩn ấy mà, bạn cứ post bài lên đây, 1 phần làm dd thêm xôm, 1 phần còn rất nhiều cao thủ sãn sàng giúp bạn ah....
    chúc vui....

Bạn nuôi đất nhiều quá nhưng con nào cũng hay ! Mong sẽ được cùng vs bạn giao lưu trao đổi cách nuôi đất được tốt nhât !

Anh Vũ_Lữ Khách này thì chuyên gia về đất_khoen rồi....nhà em cũng ngay sát nhà anh này, hôm nào chắc phải qua giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm về đất của anh !!! Mới tập tành chơi chim nhỏ hót nên mong bác chỉ giáo thêm !

Nhìn em đất trong ảnh và trong video khác nhau thế.trong ảnh nhìn xấu mù.hì hì.chủ thớt bỏ qua cho em cái naz

hi bac LuKhach, nhà e hiện cũng có nuôi 2 e đất con mùa này nhưng hiện tại vẫn chưa ra giọng (một phần là chưa có lửa một phần là do nhà e không có chim thầy dạy) bác cho e hỏi một vài kinh nghiệm nuoi đất.
    -bác nuoi là đất con lên hay là đất bổi lên?
    -bác có thể chỉ cho e nuôi cách nào cho e nó sung và lửa như mấy e của bác?
    -chế độ ăn uống thế nào?
    -bác có thể chia lại cho e 1 e đất để 2 e nhà e có thầy dạy.hihi..
    nếu được bác cho e biết tên va sdt để tiện trao đổi.
    Thanks bác LuKhach....

Trích dẫn Gửi bởi white_wolf
    Anh Vũ_Lữ Khách này thì chuyên gia về đất_khoen rồi....nhà em cũng ngay sát nhà anh này, hôm nào chắc phải qua giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm về đất của anh !!! Mới tập tành chơi chim nhỏ hót nên mong bác chỉ giáo thêm !
    nhà bạn ở đâu mà nói sát vách vậy??? hehe.... hôm nào rảnh wa chơi hen, mấy em nhà mình cũng bình thường thôi, chẳng là gì cả bạn ah nên ko dám chỉ giáo, bạn thích thì wa giao lưu cho vui, các a/e trên dd chim hay rất nhìu...

Trích dẫn Gửi bởi MrChipMS
    Nhìn em đất trong ảnh và trong video khác nhau thế.trong ảnh nhìn xấu mù.hì hì.chủ thớt bỏ qua cho em cái naz
    hihihi... 2 con trong ảnh ava và chữ ký nó bị ghẻ bẩm sinh bạn ui, thay lông cũng 3,4 lần rùi mà ko hết, ko bít sao tảy đc nữa, chắc phải dùng omo siêu tảy mới mong hết đc.hixx..hixx
    ah, MrChip này có phải bạn A của tui ko ta???? sao hôm nay lại wa đây rùi...hehe....

Trích dẫn Gửi bởi Ken.nguyen
    hi bac LuKhach, nhà e hiện cũng có nuôi 2 e đất con mùa này nhưng hiện tại vẫn chưa ra giọng (một phần là chưa có lửa một phần là do nhà e không có chim thầy dạy) bác cho e hỏi một vài kinh nghiệm nuoi đất.
    -bác nuoi là đất con lên hay là đất bổi lên?
    -bác có thể chỉ cho e nuôi cách nào cho e nó sung và lửa như mấy e của bác?
    -chế độ ăn uống thế nào?
    -bác có thể chia lại cho e 1 e đất để 2 e nhà e có thầy dạy.hihi..
    nếu được bác cho e biết tên va sdt để tiện trao đổi.
    Thanks bác LuKhach....
    chào bạn....
    vui khi đc bạn wan tâm, hầu hết mấy con đất nhà mình là từ chim con lên bạn ah... có 1 em chim chuyền lên, cũng là con dữ nhất đàn, nhg ko có con bổi nào cả. Con đất là vô địch nhát muh, cũng đã thử nuôi vỗ bổi vài lần nhg mình kém wa và ko đủ kiên nhẫn bạn ui....
    chim chuyền mình nuôi tới mùa 3 chơi mới đc, nhg ko để bàn đc nhìu, ép kèo chơi sướng, con đó chỉ chuyên đi thi đó bạn ah...
    nếu nuôi chim con, mình tìm cũng công phu lắm. 1 lần bắt cả chục lựa chọn kỹ, nuôi lồng tập thể lên đến hết mùa 1, em nào hay chọn dần... thật ra đất con lên tới mùa 3 mới chơi cứng đc, mùa 2 vẫn chưa trững chim nên cũng khó nói lắm...
    chế độ nuôi cũng có rất nhìu bài viết trên mạng rồi, theo mình thì cũng bình thường, quan trọng cám bã đủ chất, nước nuôi hợp lý là đc rồi bạn...
    cám mình thường làm bột đậu phộng, trứng và tôm tươi cho chim thay lông, cám vào lửa thì cũng như trên mình rang chín hơn 1 chút, cho thêm điêu điêu hay tắc kè khô xay nhuyễn.
    cáo cào mỗi ngày 1 bịch, trưa cho thêm vài em sâu cho ấm bụng...
    với chim ít mùa lồng, sáng bạn phơi nắng khoảng 1h, chiếu tối đóng lồng sớm 1 chút để ủ lửa chim vì chim con thường tính háu đá hơn nên cần phải giữ lửa, đừng bung áo cho chim chơi cả ngày, vậy xả hết lửa làm chim quen nết sẽ ko chơi bền vào mùa sau....
    thật ra nui con đất cũng rất cần sự kiễn nhẫn của bạn, có nhg em mùa 1 chơi cực tốt, thay lông xong là im ko mở đc mỏ nào là chuyện bình thường, chủ yếu nếu bạn chăm tốt và kiên nhẫn, bạn sẽ nhận đc 1 em đất chơi bền và hay thôiii...

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12