Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chòe đất non không tắm...

Em có một em đất nuôi từ đút ăn lên...giờ biết chuyền biết mổ,em tập tắm thì lúc đầu hơi nhát nhưng tự tắm được 1 lần...tưởng ngon ăn lần sau cung cho vô lồng tắm tự nhiên hoảng đâm đầu lung tung...tim hiểu nguyên nhân mới biết em nó rất dị ứng với mấy cái khay tắm..hic@-) bỏ loại nào vào nó thấy to to là nhảy đâm đầu...huhu giờ chỉ biết phun nước cho tắm đỡ...pro nào có cách nào hay không...chia sẻ anh em với...:-*

Ðề: Chòe đất non không tắm...

bỏ vào lồng tắm tiếp nhưng phải để đói hẳn khay tắm đừng có bỏ nước bỏ mấy con dế xuống khay đói là em nó mò xuống ngay sau đó để lồng tắm ra 1 chỗ thật yên tĩnh cứ để như vậy là em nó xuống ăn hôm sau lại làm vậy cho em nó quen khay tắm làm như vậy 3 lần là cho nước vào là ok
    nhớ cho nước vào khay thì cho ít thôi khoảng 2cm thôi nhưng vẫn phải bỏ đói em nó và cho mấy con dế vào khay để em nó có động lực để em nó qua
    cách này mình làm rất ok time em đất của mình đang thay lông nhìn rất phê

Cảm ơn anh đã hướng dẫn...hôm nay chòe dất của em dang rồi hihi

Bác mua lồng tắm Lạng Sơn đổ nước vào khay ít thôi (tính từ đáy khay nước đổ khoảng 1,5cm). Loại lồng này tất cả các loại chim rất dễ sang lồng. Vì cửa lồng to và thoáng, khay nước nằm phía dưới nên chim rất ưa tắm.
    Đây là Clip chòe đất tắm.

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=XmPllEcQ11g[/YOUTB]

chúc mừng bác đã cho em nó tắm ngon lành, nhìn em nó tắm như vịt thấy mê quá.

huhu nó có dấu hiệu đòi tắm mà bỏ vào lồng tắm thì thôi rồi...thấy nước là nhảy hoảng loạn...cứu em...mà nó không tự tắm mình xịt nước thế mai mốt nó có hót không mấy bác...?

Em cũng bị vấn đề như bác em tử mọi cách rồi nản lắm thế là em kệ không cho chúng nó tắm nữa thấy lông lá vẫn đẹp như thường

Trích dẫn Gửi bởi hunglucky
    Em cũng bị vấn đề như bác em tử mọi cách rồi nản lắm thế là em kệ không cho chúng nó tắm nữa thấy lông lá vẫn đẹp như thường
    chỉ sợ nó không hót thôi:-??

Theo mình chỉ có chịu khó và kiên trì thì Đất cũng phải xuống ao thôi. Còn phun thì cũng được nhưng phải nhẹ tay. Chúc bạn thành công.

sao có mấy pác nói phun thì chim it hót

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối