Kết quả 1 đến 4 của 4

Mới tập chơi chim...xin giúp đỡ

1 Cho em hỏi đất con khoảng mấy tháng thi thay lông sang màu đen hết
    2 Đất con của em tầm 2 tháng tuổi...lông đuôi bị hư nên em nhổ hết và không biết là khi nào ra lại.Có phải nó ra liền không hay là đợi thay hết lông cùng lúc thì mới ra...vậy giờ em tiếp tục cho ăn sâu nữa không...tại vì em nghe nói ăn sâu ra lông sẽ xấu...nên sợ nó ra lông đuôi sẽ xấu...
    3 Mong mọi người trả lời giúp em...cảm ơn

Ðề: Mới tập chơi chim...xin giúp đỡ

huhu ai trả lời dùm em với

Kô có gì fải lo đâu. 1time nữa là em nó có đuôi lại thôi. Nhưng đừng cho ăn sâu nữa nha. Cho ăn cào cào thôi. Khoảng 3tháng từ lúc ẵm ngửa là thay lôg trog 2thang là xog.

Trích dẫn Gửi bởi xekomen
    1 Cho em hỏi đất con khoảng mấy tháng thi thay lông sang màu đen hết
    2 Đất con của em tầm 2 tháng tuổi...lông đuôi bị hư nên em nhổ hết và không biết là khi nào ra lại.Có phải nó ra liền không hay là đợi thay hết lông cùng lúc thì mới ra...vậy giờ em tiếp tục cho ăn sâu nữa không...tại vì em nghe nói ăn sâu ra lông sẽ xấu...nên sợ nó ra lông đuôi sẽ xấu...
    3 Mong mọi người trả lời giúp em...cảm ơn
    Thân chào bạn.
    Than đất con thì thay lông rất nhanh khoảng 6-8 tháng là hoàn chỉnh bộ lông đen sau đó 1 năm chim thay lông 1 lần, trong thời gian thay lông không cho ăn sâu quy vì nóng lông sẽ xoăn lại mà phải cho ăn trứng kiến và cào cào, dế cho mát để lông ra đẹp đó mà ( đổi món mỗi ngày )
    Lông đuôi bạn bứt đi rùi thì nó sẽ tự mọc ra thui ( giống thạch sùng đứt nó sẽ mọc ra ngay )
    Giờ thì bạn tiếp tục cho ăn sâu đi v chiìm bạn là chim non mà khi nào chim bạn đã lên lông đầy đủ thì cho ăn theo chế độ khác ( nếu có cào cào ăn thì khỏi bàn ).
    Chúc bạn nuôi em đất thật hay.