Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

cao thủ cho hỏi về cám chòe đất ?

theo các bác chòe đất cho ăn cám chòe của Thúy Tuấn có ổn không ? có bác nào cho ăn cám TT ko , tác dụng và chất lượng thế nào ...thanks all

Ðề: cao thủ cho hỏi về cám chòe đất ?

ko có bác nào nuôi đất bằng cám Thúy Tuấn ah.........//////////////////??????????????

Trích dẫn Gửi bởi trungyenld
    ko có bác nào nuôi đất bằng cám Thúy Tuấn ah.........//////////////////??????????????
    e cũng mới tập chơi. cho ăn cám chòe than mua ông hàng chim gần nhà . có pro nào bít giúp bác chủ pic đi.....

Trích dẫn Gửi bởi lankhoa2002
    e cũng mới tập chơi. cho ăn cám chòe than mua ông hàng chim gần nhà . có pro nào bít giúp bác chủ pic đi.....
    thức ăn chính của chòe là sâu,nên bạn cứ bổ xung sâu thật nhiều,tắm nắng đầy đủ.còn cám thì nhiều loại,Anh Thông,mình đang xài vương việt anh dành cho chòe vì nó làm cmas hột ăn chim đỡ vãi với nghẹn.nhưng chủ yếu là sâu.1 ngày 2,3 lần sáng trưa chiều,mỗi lần 1 ít vì để chim còn ăn cám nữa.

có bác nào cho ăn cám TT thì chia sẻ kinh nghiệm nhé

Trích dẫn Gửi bởi GiaLai_F4
    thức ăn chính của chòe là sâu,nên bạn cứ bổ xung sâu thật nhiều,tắm nắng đầy đủ.còn cám thì nhiều loại,Anh Thông,mình đang xài vương việt anh dành cho chòe vì nó làm cmas hột ăn chim đỡ vãi với nghẹn.nhưng chủ yếu là sâu.1 ngày 2,3 lần sáng trưa chiều,mỗi lần 1 ít vì để chim còn ăn cám nữa.
    Thấy mấy bác bảo chòe đang thay lông ko nên cho ăn sâu nên e toàn cho ăn dế, có được ko ạ? '-(

Trích dẫn Gửi bởi lankhoa2002
    Thấy mấy bác bảo chòe đang thay lông ko nên cho ăn sâu nên e toàn cho ăn dế, có được ko ạ? '-(
    Nghe các vị chơi Chòe than có số má ở cội thì lúc Chòe non đang trổ lông hoặc thay lông thì không cho ăn Sâu qui, vì ăn nhiều nóng lông sẽ lâu ra và quắn ===> xấu chim. Mà khuyên cho ăn dế non hoặc cào cào - châu chấu.

mình cho ăn thúy tuấn thấy ổn đó, chim nhanh nhẹn, cân đối, nhưng quan sát phân thì vẫn chưa nhiều dinh dưỡng lắm, theo mình tăng cường ăn dế nhìn phân chim bé, không lẫn cám là ok. nếu cám ngon phân chim có màu hồng, ăn nhiều mồi tươi phân chim nát có màu đen. cám gì cũng được nhưng phải ổn định bạn ạ. mồi tươi thì ngày mình cho ăn 5 dế. trước mình nuôi một em chỉ có cám gà 500g 10 lòng đỏ chứng trộn vào phơi khô dùng mấy tháng luôn + mồi tươi em nó căng lắm, lông cũng đẹp. năm nay ngại làm nên mấy dùng thúy tuấn

Mình cũng đang cho ăn Tt thấy chim ăn nt, phân đi khô cũng Tàm tạm, bạn bổ sung thêm sâu dế là OK.

theo mình cám anh thông có sâu sẵng trong cám,nên chim cũng mau ăn và dễ ăn hơn,chĩ cần cho an thêm cào cào,là 1 tháng chim căng lửa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối