Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: Choe đất chết

Choe đất chết

tinh hinh la rat can cac ban giup do. choe dat minh nuou cu 2 thang la suy dan va chet. minh ko hieu tai sao . minh van cho an cam choe. moi tuoi day du . nhung con nao cung tam 2 thang la die thoi

Ðề: Choe đất chết

đó gọi là không có duyên thôi mình cũng thế y như bạn sau rồi không nuôi nữa ngta nuôi đẹp hót căng mình mua về chơi hót xong vẫn chết

Chòe mộc hả bác, nếu chòe mộc hơi khó nuôi do đường ruột nó không thích nghi được với cám nuôi, thường ở Miền Nam họ ít nuôi chim mộc vì chết nhiều bạn không phải là trường hợp đặc biệt. Thường lựa chọn chim bánh tẻ hoặc chim non, kinh nghiệm là chăm bọn chim con hoặc chim bánh tẻ bình thường bằng cám gà con và cho ít dế, không cần chăm bằng cám ngon như chim già hoặc trưởng thành, cám gà bổ xung chút nhộng tằm là đẹp nhất

chòe đất nuôi khó nhất trong các loài chim, chim miền trong ra hà nội lạ nước là die ngay các bác phải cẩn thận trong thức ăn và nghỉ ngơi của chim ah!!

Trích dẫn Gửi bởi chaomao1102
    chòe đất nuôi khó nhất trong các loài chim, chim miền trong ra hà nội lạ nước là die ngay các bác phải cẩn thận trong thức ăn và nghỉ ngơi của chim ah!!
    Các bác chú ý nhé! Theo em để chim khỏi toi vô cớ vì ngã nước, các bác cho em nó uống bằng nước đun sôi để nguội, nuôi bằng cám nhạt và đừng động vào lồng chim nhiều.

e cung dang nuoi vai e choe dat.xau so cho 1 e hom tam cho no.k de y thi bi con meo xoi.jo con 1 e trong rat hoang loan

Chào bạn !

Mình cũng có ít kn nuôi chòe bổi ( mộc ) , xin chia sẻ với bạn :

Chòe mộc mới bắt về , trước khi cho vào lồng nuôi , bạn vệ sinh 2 chân cho em nó bằng nước pha muối , vì mình sẽ phải bỏ quên nó 1 tháng .

Cám bột thật nhạt ( đừng cho ăn cám ngon vì đường ruột chòe mộc chưa thích ứng được ) trộn với sâu cắt nhỏ. ngày đều đặn thay cám cắt sâu vào buổi sáng ( ngày nào cũng phải thay cám và nước , vì chim ăn phải cám mốc hoặc nước bẩn là dẫn đến suy yếu và chết . Bạn chỉ nên làm phiền con chim vào mỗi buổi sáng thôi. Cứ thay cám là cho ăn thêm dế ( hoặc châu chấu , ko cho ăn sâu nữa . Vì sâu ko tốt cho đường ruột của chòe đất . Vì mình phải vào cám nên mới trộn sâu cắt nhỏ cho dễ thôi . Xong việc buổi sáng là quên nó đi . Sáng hôm sau lại tiếp tục như vậy rồi quên nó đi.
    Chỗ treo chim tốt nhất là treo trong nhà và trên gác cao nhất có thể , nơi ko có cái gì khiến nó hoảng sợ nhảy nhiều và ko có gió

Vì chòe đất nhạy cảm với thời tiết nên khi mưa gió bắt buộc bạn phải thắp bóng đèn tròn bên cạnh ( khoảng 40W )

Khoảng 1 tháng sau thì mình mới cho ăn cám ngon , và tập tắm

Em mới nuôi chòe đất non lần đầu. mùa trước mua 2 em, h cả 2 em đã hót tốt rồi. Em thấy nuôi chòe đất cũng không khó lắm mặc dù em ở Lào Cai, mùa đông khá lạnh. nhưng tuyệt đối mùa đông em để trong nhà 100% hôm nào lạnh quá cũng cho các em nó sưởi đèn 15p. Cám thì ăn cám làm, cũng đơn giản thôi ạ. Nước lã 100%, lồng vệ sinh 1 tuần 2 lần. phân khô đét đẹt, trắng phau. các bác đánh giá hộ em xem nhé:http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=103349

chòe đất nuôi công nhận khó .....mình cũng như bác. k có duyên với chòe

chim bổi nuôi không nên ảnh hưởng thời tiết đột ngột,bác phải chăm sóc kĩ hơn,chim để trong nhà,sẽ ấm hơn ở ngoài trời,bác cho ăn cám,tốt nhất nên ăn cám thường để no,không nên cho ăn cám căng lửa sung mãng,lam như vậy chim chưa quen,suy chim la chết đúng rồi,theo mình thì mua chim ở đâu nguoi ta cho chim ăn cám gì cứ mua đúng cám ma chủ tiệm đã nuôi,thì chim về se khong bị chết,sao đó chim quen dần rồi chộn mỗi thứ 1 ít rồi chim quen sẽ đổi được

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. choe than bổi bị chết kiểu nổ mắt
    Bởi honghuebds trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 06-13-2013, 06:16 AM
  2. choe lửa bị tiêu chảy ae vào giúp gấp??
    Bởi annkhsouth trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-02-2012, 07:18 PM
  3. mấy chú bác giúp em về cách bẫy chim choe than rừng ạh
    Bởi suachuadieuhoagiare001 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-15-2012, 02:11 AM