Kết quả 1 đến 5 của 5

Giúp em với chòe đất bị sưng chân

Em choè đất nhà em đang hót căng tự nhiên thấy nó đậu 1 chân , chố khớp ở đốt ngón chân nó bị sưng to lên các bác ạ em đã bắt ra kiểm tra ngưng k hề bị sước hay cong. Em bôi thuốc tra mắt vào và vệ sinh lồng sạch rồi nhưng 4 ngày rồi mà nó vẫn sưng như vậy. Các bác bảo giờ em phải làm thế nào chim vẫn hót tốt nhưng chỉ đứng 1 chân. Xin cảm ơn các bác!!

Ðề: Giúp em với chòe đất bị sưng chân

giống y con của em.nhưng bị đúng khớp gối,sưng 1 cục,sờ cứng.2 tuần rồi.vẫn nhảy nhưng hay mắc 1 chân.chân đấy sử dụng kém.nhưng ko hề liệt...mãi chẳng khỏi.bác nào có kinh nghiệm chữa chia sẻ nhé.thanksss

Bọn chòe khi tắm hay ngâm; các bác pha nước muối loãng khoảng 1% (10g muối/ lít), nếu thời tiết lạnh thì pha nước hơi ấm một chút; sau đó cho em nó tắm/ngâm.
    Sau khi tắm xong bối thuốc mỡ Gentrisone (mua hở hiệu thuốc tân dược) một lớp mỏng vào chỗ sưng; một lớp mỏng vào cầu đậu.

Chim minh cug bi nvay luc trc thay no dau minh toi qua nen ra tien thuoc mua thuoc khag sinh vs giam dau ve pha 1 it lay og tiem bom vao mieng cho e no uog roi xoa dau nong vao cho do khoag 1 tuan thi thay van con sung nhug e no da bot dau nhay nhot lai bih thuong. Co dieu ngac nhien la luc do no la chin boi minh moi mua dc 1 tuan luc e no het dau chan thi tnhien thanh chim thuan lun lai gan sat log van dug yen xoa duoi va sau 2 tuan thi e no da vao cam va chuyen riu rit

1 - bắt chú chim ra ,ngâm chân đau vào nước muối ấm pha loãng ..2- sau khi ngâm chân , lau khô rồi sát chanh để ít phút cho ngấm vào vết đau....3 - lại lau khô , tiếp đó lấy tetasilin (thuốc mỡ tra mắt) bôi vào vết thuơng , để một lúc rồi thả chim vào lông....với cách chữa này ae làm mỗi ngày làm 1 lần trong 3 đến 4 ngày ( st )

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe than cần giúp đỡ
    Bởi chevroletsg trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-26-2013, 12:54 AM
  2. Giúp Giúp Em về Chòe than của em !!
    Bởi nabet68 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 01:56 AM
  3. Giúp e chòe lửa ăn cám khô với ạ?
    Bởi bongthom1986 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 06:58 AM
  4. chòe than bi sù lông bỏ ăn cần giúp đỡ
    Bởi RoscoeMcCa trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-23-2012, 04:12 PM
  5. Nhận xét giúp 2 chú Chòe than và chòe đất mùa này của mình. Thanks!
    Bởi salecanho trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-09-2012, 04:09 AM