Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

cấp cứu chòe đất

Tình hình là e có 1 em chòe đất nuôi non lên từ đầu vụ. Đợt lạnh trước chủ quan em nó bị lạnh nên giống như bị thần kinh, ngửa cổ ra đằng sau, không tự mổ thức ăn được (mổ ko chuẩn), e toàn phải đút. E đã ủ ấm và hôm sau đỡ hẳn. Ăn uống, hót hét bình thường đc mấy ngày nay thì qua lại tái phát. Bác nào có kinh nghiệm khoản này chỉ dẫn em với. Em cảm ơn!

Ðề: cấp cứu chòe đất

trường hợp như của bạn rất phổ biến với chòe lửa và chòe đất bạn ủ ấm nhỏ vài dọt mật ong vào mồm nhé khi nhỏ cẩn thận kẻo chim bị nghẹn là chết ngay pha mật ong hơi loảng 1 chút khi nhỏ hay bị chảy ra ngoài cẩn thận với cái lỗ mũi con chim nếu cho ăn dế thì vặt hết chân càng đi chỉ lấy phần bụng dế . ngoài ra thành phần cám cần bổ xung thêm chất tanh như tôm tươi có thể cho thêm bcomlet dạng bột vào cám hoặc pha vào nuwocs cho chim uống khi đã khỏe lại
    chúc chim bạn mau chóng bình phục.

Trường hợp này chim bị lạnh quá đây mà,để chỗ kín gió ấm áp,cho vài giọt mật ong vào cóng nước

Trích dẫn Gửi bởi khanhhut
    trường hợp như của bạn rất phổ biến với chòe lửa và chòe đất bạn ủ ấm nhỏ vài dọt mật ong vào mồm nhé khi nhỏ cẩn thận kẻo chim bị nghẹn là chết ngay pha mật ong hơi loảng 1 chút khi nhỏ hay bị chảy ra ngoài cẩn thận với cái lỗ mũi con chim nếu cho ăn dế thì vặt hết chân càng đi chỉ lấy phần bụng dế . ngoài ra thành phần cám cần bổ xung thêm chất tanh như tôm tươi có thể cho thêm bcomlet dạng bột vào cám hoặc pha vào nuwocs cho chim uống khi đã khỏe lại
    chúc chim bạn mau chóng bình phục.
    Cảm ơn bác nhiều ạ!!!!!!!!!!!!!
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi Ngocanhemss
    Trường hợp này chim bị lạnh quá đây mà,để chỗ kín gió ấm áp,cho vài giọt mật ong vào cóng nước
    Cảm ơn bác nhiều ạ!!!!!!!!!!!!!

Mật ong rất tốt cho chim,nhưng chỉ dùng ít thôi.

Trích dẫn Gửi bởi Ngocanhemss
    Mật ong rất tốt cho chim,nhưng chỉ dùng ít thôi.
    Vâng, cảm ơn bác! Cháu nó khỏe lại rồi hy vọng là qua mùa đông

Chim của bác chứng tỏ không được khỏe lên chịu lạnh kém,bác lên xem lại thực đơn của em nó

mỗi ngày 10 sâu quy đều đặn thì khoảng 3 tháng nữa kết hợp với phơi nắng gắt chim bạn sẽ vào viện mắt tw cần thay đổi trước khi quá muộn

mỗi ngày 10 sâu quy đều đặn thì khoảng 3 tháng nữa kết hợp với phơi nắng gắt chim bạn sẽ vào viện mắt tw cần thay đổi trước khi quá muộn
    mỗi ngày 10 sâu quy có vấn đề gì đâu bác.........

than mới bị thôi còn lửa với đất thì 1 ngày 1 cóng sau vẫn vô tư bác ạ,em nuôi 5 năm rồi vẫn hót đều

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối