Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 12 của 12
    Ðề: các bác giúp với e nó k tắm

ngừng cho n ăn sâu 1 tuần mua cái lồng nhỏ để tắm cho n bỏ sâu vào cho n nhảy qua ăn bỏ vài con thôi làm vậy mỗi ngày khoảng 1 tuần khi n thấy là nhảy qua liền r đổ nước vào cũng thả sâu vô luôn n nhay qua sẽ tắm

Ðề: các bác giúp với e nó k tắm

chòe đất là loại chim rất nhạy cảm với những thứ mới mẻ,ví dụ lồng tắm lạ hay thậm chí chỉ cần thay cái khay tắm mới thôi cũng làm em nó sợ mà ko giám qua tắm..em chòe đất như bạn nó thì 1 là chủ cũ nói dối việc em nó đã biết tắm 2 là vì lý do mình nêu ở trên..vì là loại chim khái tính nên mình phải áp dụng nhiều cách xem sao,thử tới khi nào đc mới thôi..cái này phải nhẫn lại,đừng thấy 1 vài lần em nó ko chịu qua lồng tắm là chán nản rồi bỏ đấy luôn thì ko thể tập cho em nó thành công đc..trước mình cũng mua 1 em đất,chủ cũ bảo chim ko biết qua lồng tắm nhưng vì thích quá mình vẫn cố mua bằng đc(vì tật ko qua lồng tắm nên chủ cũ chán=> bán rẻ cho mình)..khi về nhà mình vẫn tập cho em nó tắm bằng cách hết sức đơn giản là chuẩn bị 1 cái lồng nuôi nhưng khi nắp cầu làm sao mà cầu phải bằng với cửa lồng,để khi chim qua lồng tắm đc dễ dàng..lồng tắm thì ta kiếm 1 cái khay nhỏ nhưng phải là loại nhựa trong để chim nhìn thấy ánh nước khi nắng chiếu vào là đc,khi ốp lồng nuôi vào lồng tắm thì ta cứ mở cửa lồng rồi đứng ra xa quan sát(cái này rất quan trọng vì khi ta đứng gần chim sẽ ko giám sang)..quan sát nếu thấy chim đã sang lồng tắm thì đừng vội ra đóng cửa lồng,lúc này ta cứ để em nó tắm cho ướt lông đã,khi đó ta sẽ nhẹ nhành tiến đến đóng cửa lồng lại là ok..nói chung phải biết lựa

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12