Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

các bác giúp với e nó k tắm

Sáng nay mình bắt 1 em đất của ông anh về,em nó 2 mùa rồi đang rớt lông,mình cho qua lồng tắm để cho e nó tắm,mà nó cứ đứng im trong lồng,lấy tay đầy nó ra thì nó cắn vàm tay,k làm sao bắt nó wa dc,quăng cào cào bên lồng tắm nó cũng k qua...vậy AE nào có kinh nghiệm chỉ mình với phải làm sao:-/:-/:-/ Chủ của nó nói là nó có tắm bên lồng tắm mà về thì thấy nó tắm trong Cóng nước...(((

Ðề: các bác giúp với e nó k tắm

Room chòe đất k được sôi nổi như những Room Chim khác nhỉ??? AE ít chơi chòe đất ah????có bác nào giúp em với đi............

Vay la em nay k tam long tam roi. chim tam long tam it khi tam cong lam. bat tay em no b qua long tam roi lay binh tuoi cay xich dang suong cho em no uot long coi em no co tam k? Choe dat co tat k tam long tam kho chiu lam

Phoi nang truoc khi cho qua long tam 30p. Sau do cho qua long tam nho loai gianh cho choe dat, lay binh xit nuoc nhe ,cho hoi uot long 1 ti. De long tam noi co nang, long chim uot+ nang no se ngua ngay, ria long roi xuong tam. Neu van ko chiu xuong nuoc tam, cu lam nhu vay trong 1 tuan, nen de nhung con chim da chiu tam ke ben no, de no nhin thay chim khac tam, ma bat chuoc tam theo. chuc ban thanh cong!

mình ko chơi chòe đất nên ko có kinh nghiệm lắm. hiện mình đang chơi là yểng, và họa mi

Trích dẫn Gửi bởi choedat80
    Phoi nang truoc khi cho qua long tam 30p. Sau do cho qua long tam nho loai gianh cho choe dat, lay binh xit nuoc nhe ,cho hoi uot long 1 ti. De long tam noi co nang, long chim uot+ nang no se ngua ngay, ria long roi xuong tam. Neu van ko chiu xuong nuoc tam, cu lam nhu vay trong 1 tuan, nen de nhung con chim da chiu tam ke ben no, de no nhin thay chim khac tam, ma bat chuoc tam theo. chuc ban thanh cong!
    về cơ bản là làm như bác này, tuy nhiên vì nó đã wen tắm trong cóng nên bạn nên thay cóng nước loại nhỏ hơn để nó ko thể tắm dc, tập cho nó wen lồng tắm = cách để nó đói, rồi khay tắm ko bỏ nước mà chỉ bỏ mồi, làm vậy vài hôm cho nó wen tự wa lồng tắm, khi đó mới bỏ nước. Lưu ý ko dùng bình xịt phun nước dạng sương mà nên dùng tay vẩy nước cho nó, dùng bình xịt chim có thể sẽ hít nước vào phổi

Bạn cắt hết cám, nc của nó. Để 1 lúc rồi áp lồng vào lồng tắm. Nó khát nc sẽ phải nhảy sang, nếu có sâu quy bỏ vào thì dụ nó sang ngay. Cào cào dế hok hấp dẫn đc e nó đâu

Con cuar minh cung ko chiu tam, buc minh qua thoi............

đơn giản thôi mà. bác cho nó phơi nắng 15p gì đấy rồi bác lấy cái cóng nước to một tý cho vào trong lồng cho n tắm trong lồng luôn. tắm xong thì bỏ cái cóng ra. chứ có cần thiết phải sang lồng đâu. e cũng nuôi một e toàn cho tắm kiểu đó. nhưng bây giờ thì e toàn thả ra ngoài rồi cho n tắm trong chậu chả lồng gì hết

bạn thử áp dụng cách này nhé (với điều kiện bạn phải cho em nó nhịn đói tý đã). mở cửa lồng tắm đối diện với lồng của em nó, cho vào khay tăm mấy em sâu hoặc cái gì mà nó thích ăn cứ để như thế. khi em nó đói sẽ sang lồng tắm, đóng cửa lồng tắm, bỏ lồng nuôi ra vệ sinh. em nó ăn hết sâu trong khay thì lại lùa về lồng nuôi. cứ làm như thế vài lần cho em nó quen đã. sau đó bạn bắt đầu cho nước vào khay tắm,( vẫn cho sâu vào khay nhé) nhưng phải cho từng tý 1 thôi, từ từ rồi em nó sẽ tắm thôi. chúc thành công
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi datlove
    đơn giản thôi mà. bác cho nó phơi nắng 15p gì đấy rồi bác lấy cái cóng nước to một tý cho vào trong lồng cho n tắm trong lồng luôn. tắm xong thì bỏ cái cóng ra. chứ có cần thiết phải sang lồng đâu. e cũng nuôi một e toàn cho tắm kiểu đó. nhưng bây giờ thì e toàn thả ra ngoài rồi cho n tắm trong chậu chả lồng gì hết
    cách của bạn nhanh hỏng lồng nuôi chim lắm.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối