Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

chòe ăn sâu gì thì có lửa căng?

các bác nào có kinh nghiệm cho e hỏi chòe ăn sâu con hay sâu lớn thì có lủa nhiều hơn vậy? xin cảm ơn

Ðề: chòe ăn sâu gì thì có lửa căng?

- Theo mình biết thì chòe than lên cho ăn sâu quy. Sâu quy là nguồn thức ăn hàng ngày không thể thiếu của chim. Khi chim chuẩn bị vào lửa nếu thích bạn có thể cho chim ăn sâu khô để thúc chim mau lên lửa đồng thới giúp chim giữ lửa tuy nhiên phải bản nghiên cứu tỷ lệ sâu khô sao cho phù hợp chứ cho ăn nhiều quá chim căng thì dễ dẫn đến tình trạng chim tự xử nhé.
    - Theo kinh nghiệm cá nhân của mình thì nếu như chơi chim chòe than chọi thì bạn cho chim ăn dòi thịt lợn cách làm như sau:
    + lấy thịt lợn tươi trộn phân chim sau đó đề trong 1 góc khuất gió không để nước dính vào nhé và cho mát chứ không phơi ngoài nắng vài ngày xẽ thấy xuất hiện dòi thịt. Bạn cho chim bạn ăn loại dòi này chim bạn chắc là cắng đét khi thấy anh sáng là xù 1 cục nhảy tưng tưng như muốn ăn tươi luột sống đối thủ ngay hi hi hi hi nhưng nhớ phải cho gối vào để đim ôm gối đá nhé chứ không là hỏng chim đó
    Thân mến !

y mh hoi la an sau lớn hay sâu nhỏ kia( sâu tươi ak)

Theo mình biết thì sâu bé ý bạn là sâu quy, sâu to là sâu rồng đấy hả, chơi cả 2 với lượng hợp lý, bổ sung dế cào cào, và nhất thiết vẫn phải cho ăm cám. Lượng thế nào tuỳ bạn mỗi người mỗi khác, mình cho ăn theo kiểu của mình chưa biết hiệu quả ra sao không dám múa rìu qua mắt thợ.

em thì vẫn cho ăn sâu rồng với sâu quy ,chim vẫn căng ,chọi ầm ầm ,nhưng bị gãy mất ngón chân hậu nên phải cho làm ca sĩ ,cách làm của bác Tuân chưa thử bao giờ nhưng có giòi thì có mùi thúi k bác ?

Bạn cho ăn sâu Rồng thôi. còn nếu có điều kiện thì thỉnh thoảng cho ăn sâu gạo. Hạn chế cho ăn sâu quy vì sâu này hại mắt chim dễ bị mờ.

Trích dẫn Gửi bởi chunchun07
    Bạn cho ăn sâu Rồng thôi. còn nếu có điều kiện thì thỉnh thoảng cho ăn sâu gạo. Hạn chế cho ăn sâu quy vì sâu này hại mắt chim dễ bị mờ.
    mắt chim mờ là do phơi nắng không hợp lý mà mình đã có bài post lên rôi, bạn xem lại đi chứ ngoài rừng chim chỉ ăn toàn sâu thôi có bị gì đâu
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi binh_82
    em thì vẫn cho ăn sâu rồng với sâu quy ,chim vẫn căng ,chọi ầm ầm ,nhưng bị gãy mất ngón chân hậu nên phải cho làm ca sĩ ,cách làm của bác Tuân chưa thử bao giờ nhưng có giòi thì có mùi thúi k bác ?
    uổng quá nếu bị gãy vẫn còn móng thì vẫn ra đc dóa bạn! chứ nếu bị cụt thì mình thua
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi vtdungit
    Theo mình biết thì sâu bé ý bạn là sâu quy, sâu to là sâu rồng đấy hả, chơi cả 2 với lượng hợp lý, bổ sung dế cào cào, và nhất thiết vẫn phải cho ăm cám. Lượng thế nào tuỳ bạn mỗi người mỗi khác, mình cho ăn theo kiểu của mình chưa biết hiệu quả ra sao không dám múa rìu qua mắt thợ.
    uh! mình mới đc cao nhân chỉ giúp là ăn sâu lớn thì chim mập mạp vì bổ lắm, sâu nhỏ thì căng lửa lắm. nếu muốn kết quả tốt hơn thì trộn bột dậu phộng trứng ak! thank

móng vẫn còn bạn ạ ,chim mình bị gãy ngón cơ ,cái móng hậu lẽ lẽ ra phải cong xuống nhưng lại vút lên trên ,nhưng con này phải đc cái là hót rất nhiều ,rất rức đầu kể cả khi k có sâu với dế

Trích dẫn Gửi bởi binh_82
    móng vẫn còn bạn ạ ,chim mình bị gãy ngón cơ ,cái móng hậu lẽ lẽ ra phải cong xuống nhưng lại vút lên trên ,nhưng con này phải đc cái là hót rất nhiều ,rất rức đầu kể cả khi k có sâu với dế
    oh z bạn lấy giống của nó lại đi

bác nao biết sâu gạo và sâu quy ko? nh người cứ nhầm 2 loại này mà m lai ko biết loại nào tốt và mát hơn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cách làm căng lửa cho chòe than
    Bởi TruongTamPhong trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-31-2014, 04:34 PM
  2. cách làm cho chòe than căng lửa
    Bởi tony3 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-23-2014, 03:11 AM
  3. Chỉ cách nuôi chích chòe căng lửa
    Bởi treewok2512 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL