Kết quả 1 đến 7 của 7

Móng các cao thủ chòe đất chỉ giáo, ở Hà nội thì tốt

Em mới chơi thử chòe đất, mong các cao thủ đã chơi chòe đất ở Hà Nội cho em hỏi, chòe đất ăn cám chòe Thúy Tuấn có được không ạ, nếu không nên thì cho ăn cám gì và như thế nào để có con chim căng ạ.

Em xin cám ơn và mong các bác chỉ giáo về chế độ dinh dưỡng và chăm sóc nó thế nào là hợp lý nhất.

Ðề: Móng các cao thủ chòe đất chỉ giáo, ở Hà nội thì tốt

bác cho lửa ăn gì thì cho đất ăn thế bác ạ. trong này TT ko có nên E ko rõ có ăn được ko, nhưng mà trong này toàn cho ăn cám chòe

Trích dẫn Gửi bởi _Heartless
    bác cho lửa ăn gì thì cho đất ăn thế bác ạ. trong này TT ko có nên E ko rõ có ăn được ko, nhưng mà trong này toàn cho ăn cám chòe
    Em cám ơn bác rất nhiều, em vừa mua 3 em non trong kia gửi ra, mới có 2 ngày tạch 2 em rồi, không hiểu sao vẫn đút bavi + sâu gạo say sinh tố nhiễn, ăn uống ngon lành thế mà tự dưng die. (

Em còn lại vẫn há thế mà lại chuyện lúng búng trong cổ, liệu nó có phải là đực không ạ. Liệu tất cả các con non đều có cánh trắng 2 bên có phải là 100% đực ko ạ.

chúc mừng bác vì E còn lại là trống rồi.
    Như AE trong này đút cho đất con là chỉ đút dế + cào cào và cám gà thôi bác ạ. Có con đủ lông 1 cái là chim ko biết ăn cám, chỉ ăn sâu quy thôi, mình lại phải vào cám cho nó
    đất con nuôi lên chua lắm bác ạ
    1. bác phải có chim thầy cho nó dẫn giọng
    2. Phải tập cho nó tắm. đất mà ko tắm là vứt đấy
    3. Đất con rất dễ lộn, như E mùa trước nuôi 1 con, E bỏ vào lồng tắm mà ko có cầu, lúc nó biết nhảy lung tung rồi cứ để cho nó nhảy lên thành chậu tắm ý là nó ko lộn. E chưa tập được ra lồng lớn thì nó đi mất
    Còn nhiều nữa, bác tìm hiểu thêm nha. 3 cái trên là cơ bản

Trích dẫn Gửi bởi _Heartless
    chúc mừng bác vì E còn lại là trống rồi.
    Như AE trong này đút cho đất con là chỉ đút dế + cào cào và cám gà thôi bác ạ. Có con đủ lông 1 cái là chim ko biết ăn cám, chỉ ăn sâu quy thôi, mình lại phải vào cám cho nó
    đất con nuôi lên chua lắm bác ạ
    1. bác phải có chim thầy cho nó dẫn giọng
    2. Phải tập cho nó tắm. đất mà ko tắm là vứt đấy
    3. Đất con rất dễ lộn, như E mùa trước nuôi 1 con, E bỏ vào lồng tắm mà ko có cầu, lúc nó biết nhảy lung tung rồi cứ để cho nó nhảy lên thành chậu tắm ý là nó ko lộn. E chưa tập được ra lồng lớn thì nó đi mất
    Còn nhiều nữa, bác tìm hiểu thêm nha. 3 cái trên là cơ bản
    Non đút vẫn tắm hả bác
    Dẫn giọng bằng clip bật suốt ngày có được không ạ
    Cái món chống lộn như cho khuyên thì em rành lắm, chắc đất cũng thế thôi bác nhỉ.
    Kiến thức của bác thật phong phú, em phải học hỏi nhiều ở bác nữa. Xin cảm ơn, và lúc nào cần em inbox hỏi bác cho nhanh nhé

Tình hình là bác nên ho e nó ăn cám gà con bác ah..nếu k thì tìm cám a vầy đấy..ae chơi chòe toàn ăn cám đó thôi..bác hỏi ai cũng biết mà..Sao đã die rồi bác..2e của e vẫn ngon lành,đã biết tắm và 1e búng chuyện và tạch đuôi suốt rồi

Mua thêm lọ hen xuyễn cho gà ( bán ở đường trường trinh) mỗi ngày cho nó hai giọt thì mới ngon lành được, bọn này ở Nam ra ko quen khí hậu hay bị khọ khẹ yếu dần dễ toi. Cho ăn cám gà con với sâu ta vài con thôi, có tép tươi bóc ra cho ăn thì con chim nó mới không bị còi

Các Chủ đề tương tự

1. chòe lửa cứ bị mất vỏ bọc móng
    Bởi mjinhhd2354 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-15-2013, 07:05 PM
  2. Hỏi về cắt móng chân cho chòe
    Bởi totinhte trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-08-2012, 03:00 AM
  3. Chòe Lửa cụt móng chân
    Bởi hoaian trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 9