Kết quả 1 đến 7 của 7

chòe đất sáng ra cứ chảy nước mắt!

các bác cho e hỏi là nhà bác sáng ra mắt chòe đất nó có chảy nước mắt không? con nhà e! sáng ra mắt cứ chảy nc mắt trắng đục đục! 1 lúc sau dụi vào cầu là hết! đang phân vân chưa nuôi đất con bao giờ nên không biết có phải đau mắt không! thanks mọi ng nhiều

Ðề: chòe đất sáng ra cứ chảy nước mắt!

m cũng mới tập nuôi chòe đất , sáng qua cũng thấy mắt bị ướt đến sáng nay thì 1 bên mắt cứ nhắm tịt lại kô mở ra được .m lấy thuốc nhỏ mắt loại cho trẻ em nhỏ ,đến trưa nay đi làm về thấy mắt đó mở được rồi.theo m mắt như vậy là có vấn đề rồi , bạn nên nhỏ thuốc cho e nó đi .đấy là theo m nghĩ vậy kô phải các bác bỏ qua ,các cao thủ vào giúp thêm cho bác ấy.

Trích dẫn Gửi bởi BaoAnh
    m cũng mới tập nuôi chòe đất , sáng qua cũng thấy mắt bị ướt đến sáng nay thì 1 bên mắt cứ nhắm tịt lại kô mở ra được .m lấy thuốc nhỏ mắt loại cho trẻ em nhỏ ,đến trưa nay đi làm về thấy mắt đó mở được rồi.theo m mắt như vậy là có vấn đề rồi , bạn nên nhỏ thuốc cho e nó đi .đấy là theo m nghĩ vậy kô phải các bác bỏ qua ,các cao thủ vào giúp thêm cho bác ấy.
    mình vẫn nhỏ mà! không bị thì cũng coi như dưỡng mắt luôn! nhưg mình nghĩ thì nó là con nào cũng vậy! vì chỉ tầm mới ngủ dậy thôi chứ bình thường thì lại ngon lành!

bạn lấy khăn giấy nhúng nước sạch chậm mắt cho em nó, vài hôm sẽ khõi, nếu bạn không chậm thì mắt sẽ bi nhắm khít lại , nước đục không chảy ra được, vài hôm sẽ bị mù, thân!

Em cũng có 1 chú choè đất non bị đau mắt như vậy, em đã chữa khỏi bằng cách:

- Hiện tượng: nhắm tịt 1 mắt, buổi sáng dậy thì bị đóng màng màu đục.

- Điều trị: mua thuốc rửa mắt, mũi (nước muối sinh lý) dành cho trẻ em, sáng mở áo lồng nhẹ nhàng bắt chim ra, lấy vải mềm hoặc bông gạc lau sạch nước màu đục trong mắt chim rồi nhỏ 1 giọt thuốc vào. Ngày làm 2 lần. Sau khoảng 4-5 ngày thì chim sẽ khỏi hẳn.

chỉ một điều là ko chữa thì nhất định sẽ mu..các bạn cứ làm theo hướng dãn trên đi là ok

con nhà mình vẫn ok! Bay nhảy hót chuyện bt! Chẳng mắt nào bị nhắm tịt nhưng chỉ có sáng là bị cái nước trắng đục nhưng nó vảy và mài cầu là bt! Mình cũng nhỏ thuốc và đã hết màng măt buổi sáng!

Các Chủ đề tương tự

1. HN, giảm biên chế bán: Lồng chòe lửa, chòe đất, họa mi.
    Bởi totinhte trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 03:20 PM
  2. Nhận xét giúp 2 chú Chòe than và chòe đất mùa này của mình. Thanks!
    Bởi salecanho trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-09-2012, 04:09 AM