Kết quả 1 đến 5 của 5

Chim Khướu khoanh cổ hot có hay không và có nên nuôi hay không?

mới được ông anh cho 1 con chim(ổng nói là họa mi đất) nhưng tìm hiểu trên mạng thì nó là khướu khoanh cổ hoặc khướu ngực đen(2 loại này giống nhau quá nên chưa phân biệt được), là chim bổi nên em nó chưa hot nên cũng không biết như thế nào, anh em ai đã từng nuôi rồi xin chia sẻ ít thông tin về em nó, vaf có nên nuôi em nó không, giọng hot thế nào???

ðề: chim khướu khoanh cổ hot có hay không và có nên nuôi hay không?

Trích dẫn Gửi bởi quantuyen
    mới được ông anh cho 1 con chim(ổng nói là họa mi đất) nhưng tìm hiểu trên mạng thì nó là khướu khoanh cổ hoặc khướu ngực đen(2 loại này giống nhau quá nên chưa phân biệt được), là chim bổi nên em nó chưa hot nên cũng không biết như thế nào, anh em ai đã từng nuôi rồi xin chia sẻ ít thông tin về em nó, vaf có nên nuôi em nó không, giọng hot thế nào???
    loài này nuôi tốn cám - hót thì ko thấy hét thì đau tai - phóng sinh cho lành bác ơi !

Trích dẫn Gửi bởi duongrau01
    ðề: chim khướu khoanh cổ hot có hay không và có nên nuôi hay không?

loài này nuôi tốn cám - hót thì ko thấy hét thì đau tai - phóng sinh cho lành bác ơi !
    e hèm.vụ này bác duongrau xem lại nhé.con khướu khoang cỗ này nó có hét như bồ chao hay cà cưỡng đâu chỉ kêu ẹc ẹc nghe to bằng chào mào thôi mà ít kôu lắm.nuôi chơi cho đẹp chứ k ồn ào nác ạ.em cũng đang có một em đây

cụ ơi giống này treo gần thì chỉ kêu ẹc ẹc vậy thật như treo vắng người một tí nó het ầm lên ko văn chương bài bản gì cả .. nuôi cho có chim có đàn thì được chứ thú thật nuôi em này ko bằng nuôi em chòe than hsy em mun ... theo tui là vậy còn tùy theo mãn nhĩ của từng người ..... thế mới là xã hội !

Trích dẫn Gửi bởi quantuyen
    có bạn hót như vịt . đem nấu cháo cho rồi

Các Chủ đề tương tự

1. Có nên nuôi than bổi cho chim non học giọng?!
    Bởi Gus91R973 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-12-2013, 03:53 PM