Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    ðề: giá châu chấu tươi đắt hơn... tôm hùm

kiểu này chắt em bỏ nghề may gia công chuyển qua nuôi chau chấu bán quá hix nghieng cuu ngành mới này mới dc haha!!

các bác chịu khó về các vùng quê, nơi có những cánh đồng lúa, bảo nông dân họ bắt cho rồi mua lại cho họ, cùng lắm thì 100 ngàn 1kg thôi, không thì làm cái vợt nhảy xuống mà bắt, bắt 1 ngày sau đó bỏ tủ lạnh thì chim ăn được cả tháng rồi. hê hê. quê mình thì cào cào nhiều vô kể, vào mùa lũ cào cào bị nước cuốn, bám đầy thân cây, xanh rì cả cây, ra nhặt bỏ vào bao là xong, khỏi phải chụp.

- từ ngày cào cào cào giá mình cho chim cai cào cảo hẳn chuyển qua ăn sâu super với liu điu luôn rồi giờ mỗi ngày 1 con chào mào cho ăn 2 con sâu super và 1 tuần cho ăn 1 con liu điu như thế vẫn kinh tế hơn mình mua 7k sâu được nửa lạng về cho chim ăn cả tháng mới hết

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - từ ngày cào cào cào giá mình cho chim cai cào cảo hẳn chuyển qua ăn sâu super với liu điu luôn rồi giờ mỗi ngày 1 con chào mào cho ăn 2 con sâu super và 1 tuần cho ăn 1 con liu điu như thế vẫn kinh tế hơn mình mua 7k sâu được nửa lạng về cho chim ăn cả tháng mới hết
    bác này chuẩn quá nhỉ, tính lợi ích kinh tế quá...ha2), cẩn thận nhé k lại lợi bất cập hại, mình thì chẳng mất gì cả châu chấu để tủ lạnh chim ăn bét nhè chè đỗ đen..he2, tiếc quá bác ở xa k thì cũng giao lưu với bác chút mòi tươi:d

Trích dẫn Gửi bởi tu binh
    bác này chuẩn quá nhỉ, tính lợi ích kinh tế quá...ha2), cẩn thận nhé k lại lợi bất cập hại, mình thì chẳng mất gì cả châu chấu để tủ lạnh chim ăn bét nhè chè đỗ đen..he2, tiếc quá bác ở xa k thì cũng giao lưu với bác chút mòi tươi:d
    - các bác chơi chim thì sướng rồi hi hi hi hi chim thì ngoài vườn thích thì bẫy về nhốt lồng không thích thả ra cào cào thì đấy ngoài đồng cứ sách vợt đi vợt 1 buổi thì chim ăn bét nhè <nói chung là các bác chơi chim cũng nhiều thuận lợi hơn anh em tp hi hi hi khi nào mình ra bắc thì sẽ giao lưu với các bác nhé

bác nào có nhu cầu...em chuyển phát nhanh châu chấu cho...
    :d ra bãi trống vồ một lúc chim ăn chán... gắp châu chấu...bỏ ra ngoài lồng ý......... )

hjx mai e cũng phải thiết kế cái vợt để đi vợt châu chấu mới đc. hj đỡ phải đi mua. vừa mất công vừa mất tiền các bác nhể.

thế mà lâu nay e cứ cho chim ăn toàn tôm hùm không à. thế có nhà quê không chứ. vậy mà cứ tưởng là mình chơi ngông k
    ke ke.
    phen này ông quyết đi buôn chấu ( châu ghấu )
    thiên hạ bao nhiêu đứa có mào ( chào mào )

chỗ mình chỉ caanf bỏ ra khpangr 30p là chim ăn châu chấu phê mồm

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. lồng Mun chạm Chim Hoa cảu chạm Mai hoành móc chạm Mai
    Bởi b2ltpt trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-23-2016, 05:55 PM