Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 27 của 27
    ðề: phát hiện chim chào mào nói được tiếng người

xin lỗi các bác ạk , e muốn nói với các bác là nhà em ở thành phố thanh hóa cũng gần thiệu hóa cho nên em đã đến tận nơi là tận hưởng thực sự là chim chào mào nói đc , lúc đầu em cũng ko tin nên em mang theo cả máy ghi âm của ông già nữa đảm bảo với các bác luôn , hum nào em pót cái đoạn đấy lên cho các nghe , hay lắm , nhân tiện em xin hỏi luôn các tiền bối là con chim ưng ấn độ của em nó đi ịa ra phân trắng và có cả màu xanh xanh trong vắt nữa , em ko biết là nó có bị bệnh ịa phân cò giống gà ko , :-s mong các bô lão tiền bối chỉ bảo giúp e . thank

Trích dẫn Gửi bởi calvin.k.j
    xin lỗi các bác ạk , e muốn nói với các bác là nhà em ở thành phố thanh hóa cũng gần thiệu hóa cho nên em đã đến tận nơi là tận hưởng thực sự là chim chào mào nói đc , lúc đầu em cũng ko tin nên em mang theo cả máy ghi âm của ông già nữa đảm bảo với các bác luôn , hum nào em pót cái đoạn đấy lên cho các nghe , hay lắm , nhân tiện em xin hỏi luôn các tiền bối là con chim ưng ấn độ của em nó đi ịa ra phân trắng và có cả màu xanh xanh trong vắt nữa , em ko biết là nó có bị bệnh ịa phân cò giống gà ko , :-s mong các bô lão tiền bối chỉ bảo giúp e . thank
    bác nói như vậy thật hay đùa vậy, bác chịu khó quay lại đó lần nữa rồi quay video cho mọi người được thưởng thức được kô? chắc nhiều người thank bác đó.

Trích dẫn Gửi bởi ku bin
    vui nhỉ, em phân tích tí xem nào

chào mào làm tổ trên cây cau là một điều đáng lưu tâm vì ít khi chim cm làm tổ trên cây cau, em chỉ thấy chòe là làm tổ cây cau, cm thường làm tổ ở tầng thấp hơn, 1 điều đáng nghi của bài báo

hình ảnh chú thích vố lý thực sự, nhà anh này có 1 chú chim nhưng hình ảnh sau lại mấy chú chim và mấy cái lồng khác nhau, chính xác hơn là hình đầu đây là kiểu lồng và cách đặt cầu của bình định, còn ảnh chú thích sau là hình ảnh của chợ chim. đích xác là như vậy.

thứ nữa cm nói tiếng người, vui quá, tới đây là chòe, mi khuyên nói tiếng người nữa cho vui. thật là một điều ngớ ngẩn

đúng là nhà báo nói láo có khác
    em hiện đang sở hữu một con chim cũng giống như chim của bác kia,nhưng nó không biết nói hjhj, chỉ được cái chịu quých thôi, con đó em bắt từ lúc đỏ hỏn chưa vỡ bọng cứt,ở 1 cây cau cao tàm 8m,đường chùa bồ đề hà nội đi vào.khi thấy mẹ nó càm mồi em đã theo dõi mãi mới thấy tổ ở trên đỉnh ngọn,nhưng khi chèo lên thì chỉ có 1 con,chim rất to,chân đen bóng từ lúc nhỏ tý,không biết con của em nuôi lâu liệu có được như của bác kia không nhỉ hjhj

mộ dung tung chảo . hahaha

bác tuân lại nhặt dép đê!bác tuấn chém ae xong cái chạy mất dép luôn!

thật là chuyện lạ bốn phương...

khiếp thật đọc xong mà thấy vãi chưởng, cũng k biết thế nào với mấy ông thanh há:d

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123