Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35

Chủ đề: Tìm lồng Mi tre.

bác mua nhiêu lồng đấy vậy

Trích dẫn Gửi bởi samimi
    bác mua nhiêu lồng đấy vậy
    Bác đoán thử xem bao nhiêu...hiiiii

biết thì hỏi bác làm gì

biết thì hỏi bác làm gì

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Em đã có lồng cám ơn các bác nhé. Đã hết nhu cầu vài tấm hình về cái lồng Vác em nhờ các bác xem giúp. Lồng đã qua sử dụng nhưng chất thì vẫn còn đầy đủ.

[IMG]http://****************/upanh/2015/12/7790_WP_20151205_16_33_45_Pro.jpg[/IMG]

[IMG]http://****************/upanh/2015/12/7791_WP_20151205_16_34_01_Pro.jpg[/IMG]

[IMG]http://****************/upanh/2015/12/7792_WP_20151205_16_34_12_Pro.jpg[/IMG]

[IMG]http://****************/upanh/2015/12/7793_WP_20151205_16_34_25_Pro.jpg[/IMG]
    đẹp quá mua giá bao nhiêu vậy bác, mình cũng muốn tìm cái nhốt mái đẹp chút

Trích dẫn Gửi bởi duongrau01
    Tuyển được lồng đẹp quá ta ... dầu mỡ tý là ok ... ha ha !
    bác cho em hỏi chút, dẻ quạt bây giờ giá sao vậy bác, cách vào cám thế nào ah?

Trích dẫn Gửi bởi NGUYỄN VĂN HẠNH
    bác cho em hỏi chút, dẻ quạt bây giờ giá sao vậy bác, cách vào cám thế nào ah?
    Con đẹp hót hay thì khoảng 1.5tr - 2tr ... con bình thường mới vô cám thì 800k... tùy theo ,,, Vào cám thì dùng sâu quy cắt nhỏ trộn cám bột cho ăn khi nao ị phân khô như phân khuyên là ok ... lúc đó rút dần sâu tăng cám hạt nhiều dần lên .... nhưng ko phải con rẻ quạt nào cũng bít ăn sâu quy đâu bạn nhé ... lên bạn lưu ý con rẻ quạt nào bắt được trong ngày mà ko bít ăn sâu quy thì tốt nhất thả ra để bảo tồn nòi giống ...bạn có cố để thì cũng chỉ 1-2 h nữa là die ... ko cứu được đâu ......... bắt con khác để thuần ... !

Con đẹp hót hay thì khoảng 1.5tr - 2tr ... con bình thường mới vô cám thì 800k... tùy theo ,,, Vào cám thì dùng sâu quy cắt nhỏ trộn cám bột cho ăn khi nao ị phân khô như phân khuyên là ok ... lúc đó rút dần sâu tăng cám hạt nhiều dần lên .... nhưng ko phải con rẻ quạt nào cũng bít ăn sâu quy đâu bạn nhé ... lên bạn lưu ý con rẻ quạt nào bắt được trong ngày mà ko bít ăn sâu quy thì tốt nhất thả ra để bảo tồn nòi giống ...bạn có cố để thì cũng chỉ 1-2 h nữa là die ... ko cứu được đâu ......... bắt con khác để thuần ... !
    Chú Đương quả là có kiến thức nhiều về các dòng chim.... Đúng là gừng già đấy kkaa. Tiện đây cháu muốn hỏi chú chút. Cái lồng mới cháu đã vào dầu lần 1 hôm qua. Thời tiết đang hanh cháu nghĩ lồng sẽ ăn dầu nhanh chú thấy có được ko. Và cháu vào bằng dầu ô tô loại có màu đỏ nhạt ko mùi ( dầu mới ko phải dầu thải ) liệu có được ko vì trước cháu toàn vào cho lồng trúc. Bây giờ mới vào lồng tre ko biểt kết quả sẽ thế nào.

Ok bác! Cảm ơn bác nhiều nhé!

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Chú Đương quả là có kiến thức nhiều về các dòng chim.... Đúng là gừng già đấy kkaa. Tiện đây cháu muốn hỏi chú chút. Cái lồng mới cháu đã vào dầu lần 1 hôm qua. Thời tiết đang hanh cháu nghĩ lồng sẽ ăn dầu nhanh chú thấy có được ko. Và cháu vào bằng dầu ô tô loại có màu đỏ nhạt ko mùi ( dầu mới ko phải dầu thải ) liệu có được ko vì trước cháu toàn vào cho lồng trúc. Bây giờ mới vào lồng tre ko biểt kết quả sẽ thế nào.
    Được .. Trời hanh càng hút dầu nhanh ko sao đâu.... chú toang vào dầu bằng dầu thủy lực ... lồng lên mầu cũng đẹp .

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối