Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35

Chủ đề: Tìm lồng Mi tre.

Trích dẫn Gửi bởi duongrau01
    Được .. Trời hanh càng hút dầu nhanh ko sao đâu.... chú toang vào dầu bằng dầu thủy lực ... lồng lên mầu cũng đẹp .
    Quên ko hỏi chú! cháu vào dầu nguyên chất ko pha nên nó hơi.. chỉ hơi sệt chút thôi có sợ làm sao ko chú vì cháu nghĩ để nguyên như vậy vào thì nó sẽ lâu khô nhưng dầu sẽ ăn thẫm vào tre sẽ bền đẹp hơn phải ko chú. Quét xong bóng lắm chú ạh! giờ cứ chờ nó khô thôi.

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Quên ko hỏi chú! cháu vào dầu nguyên chất ko pha nên nó hơi.. chỉ hơi sệt chút thôi có sợ làm sao ko chú vì cháu nghĩ để nguyên như vậy vào thì nó sẽ lâu khô nhưng dầu sẽ ăn thẫm vào tre sẽ bền đẹp hơn phải ko chú. Quét xong bóng lắm chú ạh! giờ cứ chờ nó khô thôi.
    ok ai lại pha .. quét đặc là đúng rùi nếu muốn nhanh khô thì dùng dẻ khô lau đi một lượt xong để vào chỗ râm - ko phơi nắng ... chờ khô tự nhiên thì tốt hơn !!!!!

Trích dẫn Gửi bởi duongrau01
    ok ai lại pha .. quét đặc là đúng rùi nếu muốn nhanh khô thì dùng dẻ khô lau đi một lượt xong để vào chỗ râm - ko phơi nắng ... chờ khô tự nhiên thì tốt hơn !!!!!
    Hì cháu ko lau mà để chỗ râm gió thoảng cho khô thôi. Còn khô lúc nào thì kệ nó chứ cháu ko ép khô. OK vậy là ổn đúng bài rồi chú ạh.

Chơi lồng 1 là để mộc, hoặc chỉ vào 1 lần dầu chống mối mọt, lồng xuống theo thời gian là đẹp nhất,
    không nên vào dầu nhiều và quá, tre sẽ bị tình trạng thâm lại do bị úng dầu, không còn màu đỏ tự nhiên của tre nữa

Trích dẫn Gửi bởi NGUYỄN VĂN HẠNH
    bác cho em hỏi chút, dẻ quạt bây giờ giá sao vậy bác, cách vào cám thế nào ah?
    Vườn nhà em rất nhiều rẻ quạt, không dám nuôi vì nghe nói phải có sâu đều. Trước cũng vào cám được 1 con nhưng để sổng mất. Giờ treo lụp ra là nó chao quanh lồng bẫy. Bác nào có điều kiện chơi được thì cho em biết, nếu dính em gọi

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234