Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Có em gáy miền nam nhờ các cu thủ phán giúp ạ.

E mới nhập khẩu cho e nó được 1 tuần. Vì muốn thử 1 em miền trong xem thế nào, các pác xem giúp e này có đặc điểm gì tôt ko ạ, và tương lai e nó ra sao, thanks các pác trước nhé.
    Vài tấm hình của em nó ạ.

Ðề: Có em gáy miền nam nhờ các cu thủ phán giúp ạ.

em này nhìn bộ thì đẹp sao mà giống con của mình thế trông như nhau luôn, em này gáy đủ, có thể giọng còi hoặc còi pha tý đồng, khổ cườm lớn, cườm xa rất tốt nhưng có tý đuôi rùa, chân nhỏ cao, ngực hơi vuông lên lội lồng.
    chim mỏng lông mã được, quy sổ, phao trắng nhanh nổi nhưng ko bền, theo ý kiến riêng của em thì con này nhìn hình thức thì tạm được, chim để nghe cho vui của vui nhà thôi bác à
    bác chụp mấy tấm hình trực diện thì quan sát cái mỏ và cái đầu , mắt sẽ chuẩn hơn nhưng em này mỏng lông và cũng mau mỏ, gáy hơi bé tiếng

con này nhìn đẹp đấy (nếu lông đuôi dài còn đẹp nữa)con này dáng liền chim ko cao,cườm nhiều.Thường ở miền nam dân chơi cu thích dáng lùn liền hơn là cao ,con này gáy giọng chuông phải ko bác.

Em chẳng biết chém gì, phải chờ cao thủ manhhahp và các cao thủ khác nhưng e khẳng định con này đực trên 95%

Trích dẫn Gửi bởi Hải_HN
    Em chẳng biết chém gì, phải chờ cao thủ manhhahp và các cao thủ khác nhưng e khẳng định con này đực trên 95%
    Đực chuẩn bác ạ.......................
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi chimdauden
    em này nhìn bộ thì đẹp sao mà giống con của mình thế trông như nhau luôn, em này gáy đủ, có thể giọng còi hoặc còi pha tý đồng, khổ cườm lớn, cườm xa rất tốt nhưng có tý đuôi rùa, chân nhỏ cao, ngực hơi vuông lên lội lồng.
    chim mỏng lông mã được, quy sổ, phao trắng nhanh nổi nhưng ko bền, theo ý kiến riêng của em thì con này nhìn hình thức thì tạm được, chim để nghe cho vui của vui nhà thôi bác à
    bác chụp mấy tấm hình trực diện thì quan sát cái mỏ và cái đầu , mắt sẽ chuẩn hơn nhưng em này mỏng lông và cũng mau mỏ, gáy hơi bé tiếng
    Em nuôi thử gáy miền trong xem sao bác ạ. Nhìn rất thích mà chưa biết nước chơi thế nào
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi A.LUM
    con này nhìn đẹp đấy (nếu lông đuôi dài còn đẹp nữa)con này dáng liền chim ko cao,cườm nhiều.Thường ở miền nam dân chơi cu thích dáng lùn liền hơn là cao ,con này gáy giọng chuông phải ko bác.
    E cũng đang chờ e nó quen nhà gáy lên vài tiếng xem thế nào ạ. Thanks bác

bác mua giá bao nhiêu thế ạ, nếu k muốn công khai thì inbox cho e biết với nhé

he he em cũng có chú cu gáy nam các bác thử đánh giá giúp em giọng em nó la giọng gì nhé, em ghi = điện thoại tàu nên chất lượng hơi kém các bác thông cảm[YOUTB]http://youtu.be/iK4LjripwoY[/YOUTB]

ghi bằng điện thoại thì ko chuẩn được cái này đành nhờ các tiền bối vào vậy

Trích dẫn Gửi bởi vantrong1983
    he he em cũng có chú cu gáy nam các bác thử đánh giá giúp em giọng em nó la giọng gì nhé, em ghi = điện thoại tàu nên chất lượng hơi kém các bác thông cảm[YOUTB]http://youtu.be/iK4LjripwoY[/YOUTB]
    sao e ko thấy gì nhỉ................................

( Trích ca dao, tục ngữ, vè chơi cu gáy )
    -CHƠI CU TRONG NHẤT Ở CƯỜM, NẾU CƯỜM THƯA THỚT THÌ GÙ KHÔNG CĂNG.

-CƯỜM XA, THẲNG XUỐNG, ỨC LỒI, CƯỜM VÀNG CHI CHÍT LOẠI NÀY ĐÍCH DANH.

-QUY CHỌN LÁ LIỄU, HƠN THÌ QUY KEN ( XẾP ĐỀU NHƯ VẨY CÁ DIẾC )
    2 BÊN PHẢI CHỌN CHO ĐỀU NẾU MÀ LỆCH, KHÁC LOẠI NÀY BỎ ĐI.

-ĐẦU XANH, ĐÍT XÁM NGỰC NỞ, MÌNH THON, CHÂN TO, MÓNG NGẮN, MỎ THẲNG, MẮT ĐÓNG, CHỈ DÀI, HẠU MỞ. LOẠI NÀY NÊN CHƠI.

CHƠI CU LÀ PHẢI KIÊN TRÌ, NGHE CHÊ RỒI BỎ GIANG HỒ NÓ KHINH

<