Kết quả 1 đến 5 của 5

cách chữa bệnh đau mắt cho chim cu??

chả là ông hàng xóm nhà e có con cu gáy,nó đang có hiện tượng đau mắt,ông ấy thì ko biết sử dụng internet.nên e giúp ông ấy hỏi,mong các anh e giúp đỡ ông ấy với ah.e xin chân thành cảm ơn.

Ðề: cách chữa bệnh đau mắt cho chim cu??

Bạn lấy quả Ớt chỉ thiên, mỗi lần dùng nửa quả cắt nhỏ ra rồi cho ít nước (đủ bôi) vào rồi nghiền ớt nhuyễn với nước. Sau đó dùng bông ngoáy tai bôi xung quanh mắt con chim, nếu nó dụi ướt ở 2 đầu cánh và sau gáy thì cũng dùng nước Ớt đó bôi hết cả những điểm dụi trên lông. Ngày làm 2-3 lần, sau vài ngày sẽ đỡ rồi khỏi hẳn.

Lưu ý: Cu gáy đau mắt rất dễ kèm theo đi ngoài. Nếu bị đi ngoài thì nửa quả ớt còn lại nhét thẳng vào họng cho nó nuốt hoặc nhét 1 viên Becberin thẳng vào họng nó luôn lúc bắt ra chữa đau mắt.

Bạn lấy quả Ớt chỉ thiên, mỗi lần dùng nửa quả cắt nhỏ ra rồi cho ít nước (đủ bôi) vào rồi nghiền ớt nhuyễn với nước. Sau đó dùng bông ngoáy tai bôi xung quanh mắt con chim, nếu nó dụi ướt ở 2 đầu cánh và sau gáy thì cũng dùng nước Ớt đó bôi hết cả những điểm dụi trên lông. Ngày làm 2-3 lần, sau vài ngày sẽ đỡ rồi khỏi hẳn.

Lưu ý: Cu gáy đau mắt rất dễ kèm theo đi ngoài. Nếu bị đi ngoài thì nửa quả ớt còn lại nhét thẳng vào họng cho nó nuốt hoặc nhét 1 viên Becberin thẳng vào họng nó luôn lúc bắt ra chữa đau mắt.

e cảm ơn bác nhiều nhé,e sẽ in bào này cho ông anh đọc

nếu nó bị đau mắt thì chắc nó bị sán mắt đó .Em thử dùng một qủa ớt giã nhỏ pha nước xong rùi lấy bông gòn xao nhẹ lên mắt nhé(*)

Bạn có thể tham khảo ở topic này và có thể đặt luôn câu hỏi ở topic đó để người khác có thể dễ tìm và đọc hơn.
    http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=45531