Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Ðề: Cu gáy mộc mới mua 3 ngày đã chết - Chán

Hôm trước đang ngồi cafe nhà anh Sơn với mấy anh em org thấy hình như bác Đang đi với bác hoàn và bác Tùng về . Tiếc là bác vội đi quá ko kịp mời bác vào làm ly cafe .

một lân chết thì có 1 lần kinh nghiệm nuôi cu

Trích dẫn Gửi bởi huy_tm
    Hôm trước đang ngồi cafe nhà anh Sơn với mấy anh em org thấy hình như bác Đang đi với bác hoàn và bác Tùng về . Tiếc là bác vội đi quá ko kịp mời bác vào làm ly cafe .
    Chào bác Huy. Hôm trước đúng là đi với bác Tùng và Hoàn xuống mấy cái thung mà ...bác vẫn hay gác. Bổi thì nhiều, nhưng bị mấy tiếng máy xúc làm át tiếng chim! Anh em chắc còn nhiều dịp bác nhẩy!

Chắc bác lại đầu độc bác Sơn món Sơn Ca rồi phải ko? hehehe...

buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn nnnnnnnnnnnnn

Chia buồn với bác hix ................................

Trích dẫn Gửi bởi hungnguyen
    Cảm ơn bạn. Mình cũng có đọc 1 bài viết của ai đó trên mạng viết về cu gáy Trung Quốc. Đúng là lúc mua mình không biết lại có cả gáy TQ. Mua về thấy đi ỉa toàn phân xanh và trắng loãng, đến hôm sau thì toàn thấy ỉa ra nước vàng vàng và chẳng chịu ăn rồi cứ yếu dần và chết. Đúng là chưa có kinh nghiệm nên phải chịu thôi. Hôm nay kiếm em khác rồi 330K. Em này ăn uống tốt, nhanh nhẹn, tương đối dạn người, ỉa phân khô tròn nhỏ gọn. Người bán nói đã gáy rồi (cũng chỉ biết tin thôi chứ chưa được trực tiếp nghe gáy). Mình nhìn con đấy thấy được, tham khảo ý kiến của mấy người ở đó họ bảo nên bắt con đó, giá cả như vậy cũng hợp lý với con gáy đó.
    bạn mua chợ làm gì sao ko nhờ anh em diễn đàn có uy tín để lại cho loại nào cũng có. Cu gáy hỏi bác Manhhahp ấy, mình mua mấy con ở đó hót tốt lắm

Trích dẫn Gửi bởi dungnguyen29681
    bạn mua chợ làm gì sao ko nhờ anh em diễn đàn có uy tín để lại cho loại nào cũng có. Cu gáy hỏi bác Manhhahp ấy, mình mua mấy con ở đó hót tốt lắm
    Mình ở HN bác ấy ở HP nên khó bạn ạ. Nếu bác ấy ở HN thì cũng đến kiếm 1 em tàm tạm về chơi và hỏi bác ấy truyền thụ cho ít kinh nghiệm về cu gáy. Mình thấy bác ấy có nhiều bài viết hay và chi tiết về cu gáy nên nếu nhờ bác ấy chọn chắc sẽ OK.

Bác có thể qua nhà bác HUY_TM mà. bác đó cũng ở HN về chim hay + kinh nghiệm chơi cu còn hơn tôi 1 bậc đó. Vật quý ở ngay trước mắt sao phải mất công tìm kiếm nơi xa làm chi bác.

Tóm lại là tôi khuyên các bác không nên mua chim ven đường nữa, gần như 100% là cu Trung Quốc ( tôi cũng bị 1 lần ). Thật ra cũng chẳng rẻ hơn được bao nhiêu nhưng quan trọng là người mua đều nhìn thấy chim đẹp nên mua thôi, nhỡ đâu ăn may lại được 1 em ngon. Chính vì thế nên........... mới có kết cục như vậy.

Ở ven đường mà có cu hay thì không đến lượt mình đâu bác ạ. Không nói cu Tàu mà cu Ta cũng qua mấy lượt sàng lọc rồi mới ra chợ. Thân

Các Chủ đề tương tự

1. lồng Mun chạm Chim Hoa cảu chạm Mai hoành móc chạm Mai
    Bởi b2ltpt trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-23-2016, 05:55 PM