Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Thẩm định giúp con gáy mới rước

Mình bắt đầu mê cu gáy cách đây không lâu, con đầu tiên gáy lai rai nhà chủ cũ, về nhà thì mỗi ngày gáy 1 2 cái mỗi sáng. Nhưng khá là dạn

Thứ 5 vừa rồi qua nhà anh bạn, có con cu mua lại của 1 bác ở Long An. Nghe nói là nuôi hơn 1 năm rồi. Anh mới mua cách đây 2 tuần. Thấy mình ham quá nên để lại.
    Ảnh nói gáy gù rất siêng. Kè lồng là gù, búng tay cũng gù.

Mình chụp vài ảnh lên, nhờ các bạn xem, đánh giá giúp. Mình chỉ chơi để nghe gáy chứ ko có ý nghĩ làm mồi.

Đây là clip mình kè con mua lúc trước vào. Con trước chỉ “cu, cu” rất nhỏ trong miệng.

http://youtu.be/Kx5whYsMHq8

1 vấn đề nữa là thức ăn. Nếu cho ăn lúa tiêu thì có tốt hơn lúa thường không, vì giá lúa tiêu gấp đôi lúa thường.

PS: nhà đối diện có 4 con, mỗi lần mà con bên đây gáy 1 tiếng là 1 dàn đồng ca bên kia sướng lên.Con bên nhà tịt

Ðề: Thẩm định giúp con gáy mới rước

Mình cũng thích chim gáy nhưng chưa nhiều kinh nghiệm; thích cái cườm của con này quá.
    Chờ mọi người chia sẻ vậy

chúc mừng bác nhé, con chim rất đẹp, bác đừng cho kè lồng vội, chờ cho nổi hẳn mới thử. sau 1 tháng nữa là bác đau đầu với bọn chúng cho mà xem

Con này tướng rất ổn đó bác, e nó đáp ứng đc nhiều chỉ tiêu của 1 e gáy hay, lúa tiêu thì có vẻ tốt hơn rồi, điều này e cũng ko rành lắm...! Nhưng rõ ràng nó đắt hơn lúa thường. Chúc mừng bác nhé!

em này là cu gáy khách, hể thấy người là gáy, em này dáng đẹp, nhưng mắt coa vẽ hơi lồi

Điện thoại của nhóc chancuu nầy chụp hình đẹp thật.Đây là con cu gáy mà nói là con gáy,làm từ trước đến giờ vào diễn đàn nghe nói con gáy mà chẳng hiểu gì hết.Dù sao cũng xin chúc mừng bạn nha,chim bạn đẹp lắm

em nì chân giao long đẹp quá chúc mừng chủ thớt

bạn poss hình lên được hay vậy,mình k biết pos hình bạn chỉ cho mình với.mình cũng mới mua 2 con gáy mà k biết pos hình

Trích dẫn Gửi bởi Tuan_datinh
    Điện thoại của nhóc chancuu nầy chụp hình đẹp thật.Đây là con cu gáy mà nói là con gáy,làm từ trước đến giờ vào diễn đàn nghe nói con gáy mà chẳng hiểu gì hết.Dù sao cũng xin chúc mừng bạn nha,chim bạn đẹp lắm
    Xin lỗi, không biết bạn bao nhiêu tuổi rồi. Chưa biết người khác bao nhiêu tuổi mà gọi là nhóc thì hơi kì.

Trích dẫn Gửi bởi dungnguyen29681
    em nì chân giao long đẹp quá chúc mừng chủ thớt
    Thanks, 2 chân luôn

Trích dẫn Gửi bởi haivan_vn
    bạn poss hình lên được hay vậy,mình k biết pos hình bạn chỉ cho mình với.mình cũng mới mua 2 con gáy mà k biết pos hình
    Trước tiên bạn up hình lên 1 host up ảnh miễn phí như: upanh.com, uphinh.com. Sau khi up xong sẽ có link tới hình bạn vừa up. Copy link đó.

Khi bạn post bài, nhìn phí trên có biểu tượng hình chữ nhật màu vàng nhỏ nhỏ, rê chuột vào sẽ có chữ Ínert Image hiện lên. Bạn nhấn vào đó, nó hiện ra 1 khung, bạn dán link hồi nãy vào. Xong

con nay ngon cham dat thi tam 10000000