Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Lông đuôi Cu gáy

Lông đuôi Cu gáy

Chào cả nhà, em cũng mới tập chơi chim nên còn nhiều bỡ ngỡ. Có điều này mong các Bác chỉ giáo cho. Em có con cu gáy bi cụt mất lông đuôi, em nuôi đã 3, 4 tháng nay rồi mà không thấy nó nên đươc lôgn đuôi gì cả. Bình thường em cho nó an thóc, thỉnh thoảng cho ăn them ít kê vừng và đỗ thanh ( chỉ cho an trong 1 ngày). Mong các Bác chỉ giáo để em no mau mọc lại lông đuô. Thanhsi

Ðề: Lông đuôi Cu gáy

Cu gáy dễ nuôi, chắc lâu lâu nó mới mọc thôi, bác kiên nhẫn vi e it thấy ai nói về kngh để gáy mau mọc đuôi. Bác chăm soc vậy là quá ok rồi.

Chim nào cũng thế bạn ạ muốn mọc lông khác thì phải nhổ lông cũ đi thì mới mọc được!Thường là sau 1 tháng là lông mọc lại đầy đủ thôi!Nếu em của bạn lâu quá thì bạn xem lại em nó còn chân lông hay không nhé !Chế độ ăn thì ngoài thóc là chủ yếu bổ xung thêm kê,vừng ,đỗ xanh,lạc cho ăn ít hạ thổ tắm nắng thường xuyên là ổn bạn ạ!

mất đuôi thi có sao đâu bác quan trong là em nó gáy ra sao thôi. Nhiều ae còn cắt cả lông đuôi gáy đi mà

chế độ bác cho ăn nhue vậy là ok rùi.còn cho em nó mọc lông đuôi thì bác cứ vặt nó đi là nó khác mọc ý mà . THÂN!

Em cũng đã lông đuôi em nó 1 lần rồi, nhưng không thấy nó mọc lại. Để hôm nay em về xem lại xem có còn cái chân lông nào không thi vặt nốt. Thỉnh thoảng em cũng cho em nó hạ thổ và tắm nắng. Em nó gáy cung tương đối nhiều chỉ mỗi tội la không gù thôi, chỉ khi nào ốp lồng thì em nó mới gù thôi.

Hồi còn nhỏ em đã mua phải con cu mồi bẫy lưới. Chim cũng bị mất lông đuôi như bác nói. Nếu được bác bắt em nó ra xem ở phía trên phao câu người ta có khâu chỉ qua phao câu em nó không??? Bọn bẫy lưới dã man hay dùng cách đấy với chim gáy bẫy lưới thì phải! Trường hợp mất chân lông cũng có, nhưng em nghĩ phải có cái còn chân lông thì phải ra cái lông đó chứ nhỉ Mong rằng em nó không bị....

mình cũng có một chú cu hôm mua về mình nhốt em nó vào lồng chật nên lông đuôi bị gẫy mất một nửa.
    Mình nhổ luôn lông đuôi đi rồi nhốt em nó sang một lồng mới rộng 50x80 cm luôn. sau 2 tuần là em của mình lông đuôi lại đẹp luôn.
    Không biết làm thế có đúng không nữa. mong các bác nào lâu năm trong nghề chỉ giáo với nữa nhé !

Trích dẫn Gửi bởi Gia_Cat_Du.
    Hồi còn nhỏ em đã mua phải con cu mồi bẫy lưới. Chim cũng bị mất lông đuôi như bác nói. Nếu được bác bắt em nó ra xem ở phía trên phao câu người ta có khâu chỉ qua phao câu em nó không??? Bọn bẫy lưới dã man hay dùng cách đấy với chim gáy bẫy lưới thì phải! Trường hợp mất chân lông cũng có, nhưng em nghĩ phải có cái còn chân lông thì phải ra cái lông đó chứ nhỉ Mong rằng em nó không bị....
    Em đã bắt em nó ra và kiểm tra thì thấy không bị khâu chỉ phao câu, nhung còn 1, 2 cái chân lông gẫy, em đã nhổ nhốt. hy vọng em nó sẽ sớm mọc lại lông đuôi.

Mình cũng đang nuôi 1 chú cu gáy, nuôi từ nhỏ dao này cu cậu hay nhảy và cung bị gẫy hết lông đuôi thế là mình nhỏ sạch, được khoảng hơn 20 ngày là lại mọc đẹp. gáy nhà mình nuôi từ nhỏ nên thinh thoảng mình còn hay thả ra nhưng từ ngày nhổ lông đuôi cu câu bị nhát đấy, nên tôi khuyên ban hãy nhẹ nhàng với gáy nhà đấy.