Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: Lông đuôi Cu gáy

Ðề: Lông đuôi Cu gáy

Nhổ lông chim là một hành động cực kỳ sai lầm . Bản thân con cu gáy nhiều khi nuôi cho lồng bẫy còn phải cắt bớt đuôi và cánh . Bác cứ nuôi cho em nó tự nhiên, đến kỳ thay thì nó sẽ ra lông mới - lúc đó bác sắm cho em nó cái lồng mới rộng rãi để chơi đuôi.
    Chứ nhổ đi thì con chim sẽ hoảng sợ có những chú nhát còn tịt luôn tiếng vài tháng .
    Vậy bác chọn giải pháp nào ?????

các bác cho e hỏi làm cách nào để cu thuần nhanh.

đó là chờ đợi thôi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ae nào có cu gáy thổ ko để cho tôi 1 chú
    nhưng phải gáy gù rồi nhé

Không nên nhổ lông cánh, lông đuôi chim cu gáy!

Trích dẫn Gửi bởi hai75
    Mình cũng đang nuôi 1 chú cu gáy, nuôi từ nhỏ dao này cu cậu hay nhảy và cung bị gẫy hết lông đuôi thế là mình nhỏ sạch, được khoảng hơn 20 ngày là lại mọc đẹp. gáy nhà mình nuôi từ nhỏ nên thinh thoảng mình còn hay thả ra nhưng từ ngày nhổ lông đuôi cu câu bị nhát đấy, nên tôi khuyên ban hãy nhẹ nhàng với gáy nhà đấy.
    Bạn nói chính xác rồi . Mình khuyên các bạn không nên nhổ lông đuôi, cánh chim cu nếu các bạn không có ý định nuôi cảnh ngắm chim trong lồng rộng. Còn chỉ nên cát lông ống ở cánh và lông đuôi thôi. Tại sao vậy?
    - Khi nhổ lông theo phẩn ứng sinh học thông thường cơ thể chim phải sản sinh dinh dưỡng cần thiết bù đắp cho việc mọc lại lông>> chim yếu.
    - Khi nhổ lông đối với nhưng chú chim đã nuôi vài tháng sẽ dẫn tới chim hoảng sợ mỗi khi nhìn thấy bạn >> chim lâu thuần, lâu nổi.

Chúc các bạn luôn có những chú chim tốt
    <------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi bosongvodoi1
    các bác cho e hỏi làm cách nào để cu thuần nhanh.
    Phiền bạn vào xem lại bài viết về những hướng dẫn cơ bản khi bắt đầu nuôi, chăm sóc cu gáy nhế mình xũng viết khá chi tiết về nội dung nầy.