Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Mãi mới có dịp gửi a e chia sẻ vài H/a chú mồi cưng

Nhiều lần muốn chụp ảnh chia sẻ cùng anh em diễn đàn về chú mồi cưng nay đã nghỉ hưu nhưng chưa có dịp tiện hôm nay có cái máy ảnh chụp gửi vài hình để anh em ngắm chơi.
    Chú mồi này được gần 5 năm tuổi lồng trước là mồi, đã nghỉ hưu được hơn 1 năm giờ là chim đấu, là 1 trong 4 chú chim ưng ý nhất của nhà mình. Bởi bài bản tương đối là hoàn hảo có đủ CHU, LÈO, BÓNG VẶT, BÓNG CHỒNG, VẤP, GÙ CHỒNG ĐẤU. Đặc biệt là độ thuần lồng cao có thể xách đi chơi khắp nơi.

Ðề: Mãi mới có dịp gửi a e chia sẻ vài H/a chú mồi cưng

Nhìn ngon lành quá bạn nhỉ, nghe bạn nói e nói thế mà thèm nhà cũng có mấy con bổi cùi đang sưu tầm mà...He2. Bạn là pro về món cu rồi, có con nào ngon, bổ rẻ giao lưu được k bạn. Chúc mừng bạn nhé.

Đợt này nhà đang xây nên trong nhà cũng không còn nhiều chỉ còn lại 20 con rẻ thì có còn ngon, bổ thế nào thì cũng khó nói bởi mấy con đó toàn mộc cứng chưa nổi. Nó có Chu chéo gì không thì đến bản thân mình cũng chưa từng được nghe ngoại trừ 4 con gáy đấu mình ưng. CN tuần này ông anh mang con thổ rền đang đi an dưỡng ở Đồ Sơn về mình cho 2 con này đấu rồi quay Clip gửi anh e. Cũng là dịp để anh e nghe và hiểu rõ hơn về Chu,lèo,bóng,vấp

up cho cu gáy đẹp.. Cũng mê cu nhưng miền nam thấy mấy ông lão nói kèm, phóng còn miền bắc thì đa dạng quá b-)

Thanks ok bạn, đặt gacgj ngồi hóng clip của bạn nhé

Chúc mừng b có con gáy hay,chắc là đem về cho chủ nhân k ít bổi.

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Nhiều lần muốn chụp ảnh chia sẻ cùng anh em diễn đàn về chú mồi cưng nay đã nghỉ hưu nhưng chưa có dịp tiện hôm nay có cái máy ảnh chụp gửi vài hình để anh em ngắm chơi.
    Chú mồi này được gần 5 năm tuổi lồng trước là mồi, đã nghỉ hưu được hơn 1 năm giờ là chim đấu, là 1 trong 4 chú chim ưng ý nhất của nhà mình. Bởi bài bản tương đối là hoàn hảo có đủ CHU, LÈO, BÓNG VẶT, BÓNG CHỒNG, VẤP, GÙ CHỒNG ĐẤU. Đặc biệt là độ thuần lồng cao có thể xách đi chơi khắp nơi.
    Bác Hà à, em littledavid đây (đổi tên thành Đảng Cu rồi ).
    Em mồi về hưu này của bác nhìn ...lấc cấc nhỉ, cái mặt em nó nhìn ...thái độ đấy (nói theo dân chơi Chào Mào).

Ở nhà em cũng có một em gù chồng đấu, giọng đồng kim, đang nổi, đã sà cầu máy cánh. Tiếc là em ấy lại là chim non nuôi lên mới điên chứ. Dạo gần đây mấy bác bên ABV thương tình nhượng lại cho em mấy em mồi, mang về nhà, cái em cu nửa khách nửa tỉnh này nó nổi nên mỗi khi thấy em nó gù chồng đấu, nghe sướng cả tai bác ạ!

Em vẫn nhớ lời mời của bác, dứt khoát phải xuống thăm bác một ngày không xa. Tuần tới em lại phải đi công tác xa, đến hơn 1 tuần lận, không biết mấy con Chim ở nhà bà xã chăm hộ ra sao, khéo lại nhầm thức ăn, lấy thóc cho Chào mào, lấy cám cho Cu Gáy thì ....hu hu Chim ơi...........

P/S: Bác cho anh em cái cờ líp nhé. Con chim mà có gần như đầy đủ giọng như thế này, cần phải cho anh em trên forum thưởng thức!

Mà kể cũng đúng, em này nhiều giọng, để làm chim mồi thì bổi nó có mà chạy mất dép à khà khà.....

nghe cái con đồng kim bác nói là phê đó thực ra thì bổi nuôi lâu thuần lồng thì cũng chẳng khác nào khách hơn cái là nó có chút máu yên hùng nên xách đi đâu nó cũng đấu. Cái con mặt lấc cấc này vì già lồng rồi nên nhiều lúc mang đi chơi nhiều người bảo nó là chim khách.
    Hôm tới theo lời mời của 1 ông anh ng HP hiện đang công tác trên HN thì mình sẽ xách e nó lên HN đấu giao hữu với hội cu khu đó trước hôm lên mình sẽ ALO cho bạn tiện a,e gặp nhau làm 1 tuần bia luôn nhé.

Hi Bác,

Cái con đồng kim của em khách chả ra khách, nó đơn giản là chú chim nuôi non lên, cũng là chú chim gáy đầu tiên em nuôi nên giữ lại thôi, con này lèo ít, được cái gù chồng đấu, ngoài ra thì....chấm hết!

Bác lên HN nhớ phone cho em theo số này nhé: 0985698835

Tuần tới thì em đang đi công tác nên ko có mặt ở HN, vậy không biết khi nào bác lên?

Có quay cái clip hôm CN vừa rồi nhưng nó là đuôi AVI mà không có biết tải lên kiểu gì đành gửi thêm mấy hình của con mồi lỡ dạo này bận quá 2 tháng nay không có mang đi luyện mồi được anh em cùng đánh giá.
    Như giày đinh bảo con này cườm hơi thưa thì không có đúng đâu bộ cườm của nó thuộc loại ngon luôn đó còn về giọng thì nó thuộc loại thổ pha có hơi đá chút bầu tiếng. Nói chung về phần âm thanh nghe cũng ổn