Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Cu gáy không chịu mở miệng

Mình mới mua lại 1 cu bỏi nôi 7-8 tháng lồng. Ngta nói nó siêng gáy, khá dạn. Nhưng mình mang về nhà 2 hôm nay mà chưa thấy em nó mở miệng.
    Tại vì nhà đối điện bên đường có nuôi 3 con cu gáy, mấy con đó nó gáy, gù dữ lắm. Mình nghĩ do lạ chỗ hoặc do mấy con kia gáy dữ quá, em nó sợ.
    Nhờ cấy anh em chơi cu giúp với. Nếu trường hợp bị mấy con kia đè, không gáy thì có cách nào khắc phục không?
    Video em nó nè:
    http://youtu.be/NGxcIlkhgqc

Ðề: Cu gáy không chịu mở miệng

em nó lạ nhà chắc chưa gáy thôi mình cũng mua 1 con đến cả tuần sau mới chịu gáy

phải từ từ chứ mới về 2 hôm thây đổi thức ăn và nước uống khiến chim chưa quen

mau thì 5 hôm lâu có cả tháng bác ơi nhung chim non chắc vài hôm thôi chúc bác có em chim tốt

Dục tốc bất đạt...................................

ông bạn mua một em 3t ở nhà người ta gáy gù ngon lành về nhà mình tịt luôn 2t chưa gáy gù gì cả

Xem qua clip của bạn mình xin tham gia thế này!
    Nếu bạn cứ sốt ruột và rèn chim theo cách bạn đang quay thì 1 tuần nữa em nó sẽ bị ngưỡng thiên chứ đừng nói là gáy!
    Nuôi chim gáy nó cực kỳ nhàn so với các loại chim cảnh khác nhưng nó đòi hỏi tính kiên trì cao!Nếu khoảng cách 3 con gáy kia quá gần nhà bạn thì chim mộc dở 1 năm lồng trở lại rất dễ bị đè.Bạn tìm chỗ nào yên tĩnh che 2/3 áo lồng(Nhớ thóc nước đầy đủ)chỉ để nó nghe văng vẳng tiếng gáy của mấy em kia thôi thì chậm nhất khoảng 1 tuần là em nó sẽ gáy gọi.Vẫn giữ nguyên chỗ treo như thế cho đến khi em nó nổi hẳn rồi tính!

Trích dẫn Gửi bởi thienfe
    Xem qua clip của bạn mình xin tham gia thế này!
    Nếu bạn cứ sốt ruột và rèn chim theo cách bạn đang quay thì 1 tuần nữa em nó sẽ bị ngưỡng thiên chứ đừng nói là gáy!
    Nuôi chim gáy nó cực kỳ nhàn so với các loại chim cảnh khác nhưng nó đòi hỏi tính kiên trì cao!Nếu khoảng cách 3 con gáy kia quá gần nhà bạn thì chim mộc dở 1 năm lồng trở lại rất dễ bị đè.Bạn tìm chỗ nào yên tĩnh che 2/3 áo lồng(Nhớ thóc nước đầy đủ)chỉ để nó nghe văng vẳng tiếng gáy của mấy em kia thôi thì chậm nhất khoảng 1 tuần là em nó sẽ gáy gọi.Vẫn giữ nguyên chỗ treo như thế cho đến khi em nó nổi hẳn rồi tính!
    Mình chỉ sờ tay vào đề các bạn thấy độ nhát của nó thôi. Chứ bình thường mình vẫn treo nó 1 chỗ. Mình chỉ sợ nó bị đè thôi.

mình ra chợ mua con gáy 150k nuôi 5 tháng không gáy 1 tiếng định đem thịt thì 1 ngày đẹp trời em nó nổ cục rù cu . cu cu sướng phát điên và cứ thế cho đến giờ thì thấy điếc tai thật .

Mình đọc qua bài viết của các bạn và cũng ngó qua 1 đoạn video Mình thấy con chim của bạn đâu có nhát như bạn nghĩ nó thậm chí còn rất bạo là đằng khác. Quan điểm chơi chim của mình có phần khác với các bạn khác trong trường họp này của bạn nếu bạn thực sự tin tưởng mình thì mình xin góp ý với bạn như sau: Bạn chẳng cần phải treo con chim ra chỗ nào yên tĩnh hay phủ áo lồng gì hết, mà bạn mang ngay con chim nhà bạn sang treo nhờ nhà hàng xóm cái nhà có 3 con chim gáy dữ gáy nhiều đó cứ treo 1-2 ngày rồi lại mang về nhà xong lại mang qua. Bạn cứ làm như vậy mình xin lấy danh dự và uy tín cá nhân mình đảm bảo với bạn không những con chim của bạn không bị hỏng như bạn lo sợ mà nó còn bạo hơn, chỉ tầm 1 tuần là nó sẽ gáy, nếu treo bên nhà hàng xóm mà nó gáy thì bạn cứ treo như vậy . Mục đích ở đây là để cho con chim nó gáy đấu và khi nó đã căng nó sẽ ra hết giọng + Nhanh nổi chim. Chim gáy đấu và chim mồi mình toàn luyện vậy chẳng có con nào xịt cả chỉ có hay lên và nhanh nổi hơn mà thôi.
    Chúc bạn luôn vui vẻ với niền đam mê cu gáy của mình.