Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 32
    Ðề: Cu gáy không chịu mở miệng

Aiza mình không biết chủ cũ nói với bạn là nó gáy siêng hay bạn chứng kiến em nó gáy siêng?? Nhìn theo clip bạn quay thì xin phép được góp ý thẳng mong bạn đừng giận. Có gì không phải mọi người cũng bỏ qua:
    Em này của bác chủ thớt theo em còn lâu mới gáy mà nếu có gáy thì chắc cũng không hay. Nhìn em nó giống con cu thịt quá! Thân!

Cao thủ manhhahp lên tiếng rồi thì chủ topic cũg yên tâm chứ

Trích dẫn Gửi bởi Gia_Cat_Du.
    Aiza mình không biết chủ cũ nói với bạn là nó gáy siêng hay bạn chứng kiến em nó gáy siêng?? Nhìn theo clip bạn quay thì xin phép được góp ý thẳng mong bạn đừng giận. Có gì không phải mọi người cũng bỏ qua:
    Em này của bác chủ thớt theo em còn lâu mới gáy mà nếu có gáy thì chắc cũng không hay. Nhìn em nó giống con cu thịt quá! Thân!
    Đúng là trong mọi vấn để thì mỗi người luôn có những quan điểm và nhận định riêng. Mình cũng có xem qua clip của chủ thớt có thể do mình coi không kỹ, kiến thức còn hạn chế nên những điểm bạn thấy mình chưa nhìn nhận được. Qua đây cũng rất mong bạn chỉ rõ hơn để không chỉ mình mà các bạn khác được học thêm
    -Căn cứ điểm nào >> bạn cho rằng còn lâu nó mới gáy?
    -Căn cứ điểm nào >> bạn cho rằng nếu có gáy cũng gáy không hay?
    -Nhìn điểm nào >> bạn bảo nó giống cu thịt?
    Chân thành cảm ơn bạn

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Mình đọc qua bài viết của các bạn và cũng ngó qua 1 đoạn video Mình thấy con chim của bạn đâu có nhát như bạn nghĩ nó thậm chí còn rất bạo là đằng khác. Quan điểm chơi chim của mình có phần khác với các bạn khác trong trường họp này của bạn nếu bạn thực sự tin tưởng mình thì mình xin góp ý với bạn như sau: Bạn chẳng cần phải treo con chim ra chỗ nào yên tĩnh hay phủ áo lồng gì hết, mà bạn mang ngay con chim nhà bạn sang treo nhờ nhà hàng xóm cái nhà có 3 con chim gáy dữ gáy nhiều đó cứ treo 1-2 ngày rồi lại mang về nhà xong lại mang qua. Bạn cứ làm như vậy mình xin lấy danh dự và uy tín cá nhân mình đảm bảo với bạn không những con chim của bạn không bị hỏng như bạn lo sợ mà nó còn bạo hơn, chỉ tầm 1 tuần là nó sẽ gáy, nếu treo bên nhà hàng xóm mà nó gáy thì bạn cứ treo như vậy . Mục đích ở đây là để cho con chim nó gáy đấu và khi nó đã căng nó sẽ ra hết giọng + Nhanh nổi chim. Chim gáy đấu và chim mồi mình toàn luyện vậy chẳng có con nào xịt cả chỉ có hay lên và nhanh nổi hơn mà thôi.
    Chúc bạn luôn vui vẻ với niền đam mê cu gáy của mình.
    cách đây vài tháng em có đi công tác ông chủ nhà gần chỗ làm có con cu gáy cúc cù cu suốt ngày em thấy thích quá lần sau đi lên đó thế là mang theo con ở nhà đi cho nó gáy theo con kia nào ngờ ở nhà nó gáy ác lắm lên đo cả ngày nó im như thóc ông chủ con chim kia nói chắc nó bị con này đè nên sợ ko mang về là hỏng chim em sợ quá lại phải mang về,bạn cứ làm theo bác manhhahp xem có gì khả quan ko

Con gáy đẹo đấy cụ ạ. Cụ giữ mà nuôi, nhưng đừng chọc phá nó nhiều thế gáy chứ có phải gái đâu mà cứ trêu nó là nó chửi

cao thủ đâu lên chỉ giúl bạn ý nào

Vậy là lại có thêm topic dc các cao thủ để ý,nhà m có mỗi con độc thổ làm gáy khách nên k đưa ý kiến j lên cả,các cao thủ tiếp tục thi triển bí kíp cho ae học hỏi nào

Hịc hịc chơi chim thì cũng hiếm người giám nhận mình là cao thủ rồi chứ đừng nói đến chơi cái anh Cu Gáy này. Bác cứ gán 2 từ cao thủ là khối người sợ chết khiếp đó như mình thì sợ 2 từ đó lắm bởi chơi cả đời cũng thấy vẫn thiếu nếu kiếp sau được làm người tiếp chắc vẫn chơi cu cho bõ cái kiếp phong trần.
    Mà thấy bạn GIA_CÁT_DỰ nói con chim này dở, Mình có hỏi mong bạn chỉ ra điểm nó dở để mọi người cùng sáng mắt mà mãi không thấy bạn phúc đáp nhỉ??????|

bạn quay thẳng cái iphone lên đi bạn.....

Đợi cao thủ Gia cat du vào giải quyết xem ra hơi lâu ^^