Kết quả 1 đến 9 của 9

Các bác xem hộ mem mới nhé . thanks

có con cu ông già nuôi mà chả biết ra sao , thấy hứng thú phết nên tập tọe lên đây học hỏi các bác ... con này gáy hầu như cả ngày , đặc biệt chủ nó ( ông già em ) thích nó gáy hay nó gụ lúc nào cũng đc , người lạ thì ko .. treo trước cửa nhà cứ có người vào cổng là nó gáy . nuôi đc 2 năm , các bác xem nó thế nào hộ em cái nhé . thanks =D>=D>=D>

http://www.youtube.com/watch?v=ZlyYk6r70qY&list=LL6KLLgClZT7-Xb1HP7kB_uw&feature=mh_lolz

Ðề: Các bác xem hộ mem mới nhé . thanks

chú chim như bạn mô tả thì nó là chim khách rồi. Nhưng dù là khách thì cũng phải công nhận chú chim của nhà bạn có ngoại hình và cặp mỏ đẹp.

đẹp đấy bạn ạ. cu gáy khach rồi

Xin hỏi bác MANHHAHP: Làm ơn chỉ giúp em vì sao con này có ngoại hình và cặp mỏ đẹp? Bác chịu khó phân tích kĩ chút để em học hỏi nha! Cảm ơn bác!

để xét về ngoại hình cu gáy thì có nhiều điều cần nói lắm bạn à .
    Như cái níck của bạn thì mình nghĩ bạn cũng chơi gà chọi - cu gáy cũng như gà chọi nhìn đầu mặt - cấp mình - chân vảy vv..vv... để biết đc đòn nối con gà hay con chim .
    Chú chim của bạn theo như mô tả thì là chim khách - mình đoán chú này giọng Kim bài bản thì hơi ít . nhưng đc cái mau mồm mau miệng - gáy cả ngày đc .
    Chơi cu gáy cũng như chơi gà - muốn nhanh cứ phải từ từ - nhưng chơi cu nó lành hơn tí là học phí thấp hơn chơi gà đó bạn.
    Chúc bạn thành công.

Trích dẫn Gửi bởi huy_tm
    để xét về ngoại hình cu gáy thì có nhiều điều cần nói lắm bạn à .
    Như cái níck của bạn thì mình nghĩ bạn cũng chơi gà chọi - cu gáy cũng như gà chọi nhìn đầu mặt - cấp mình - chân vảy vv..vv... để biết đc đòn nối con gà hay con chim .
    Chú chim của bạn theo như mô tả thì là chim khách - mình đoán chú này giọng Kim bài bản thì hơi ít . nhưng đc cái mau mồm mau miệng - gáy cả ngày đc .
    Chơi cu gáy cũng như chơi gà - muốn nhanh cứ phải từ từ - nhưng chơi cu nó lành hơn tí là học phí thấp hơn chơi gà đó bạn.
    Chúc bạn thành công.
    Bác Huy phân tích chuẩn đó bộ môn này không vội được cứ phải bình tĩnh vừa chơi vừa học vừa học vừa chơi.
    Phân tích kỹ hơn để trả lời câu hỏi của bạn Vạn Linh nhe.

- Xét về tổng quan con chim có thân hình cân đối vậy cân đối ở chỗ nào?>>
    + Cân đối ở chỗ : đầu quả nận đi kèm cấp mình dài vìa đuôi giày, sắc lông sáng cánh phủ qua phao câu bộ lông ken đều cấp mình + mỏ thẳng thuôn đều ngón chân dài.

-Vậy tại sao biết nó giọng kim? kém bài bản ?>>
    |+Phần đầu trán dÔ quả nận + sắc lông sáng là là đặc điểm chính để kết luận chú em này giọng kim.
    +Chân cao thớ ngang, mắt lồi, chỉ dàn dài và mảnh quy cánh không đều khổ cườm thấp ( phần cườm ở gáy bạn thấy lõm xuống) >> em này bài bản không tốt.

-Tại sao biết em nó siêng gáy? >>
    + Quan sát kỹ phần mỏ thấy mỏ thẳng ức lồi nhô ra đây là điểm để đánh giá chú chim này có siêng gáy hay không.

Kiến thức và sự hiểu biết của mình có giói hạn nên chỉ nói được từng đó hi vọng thỏa nãn được thắc mắc mà bạn VanLinh nếu ra.

nghe chừng để luyện được như bác manhha thì em luyện hơi lâu bác à, cảm ơn bác về kiến thức trên

bác manhha cho em hỏi bác đã chơi cu gáy miền nam chưa, em thấy mọi người nói là nó gáy bé, em thấy nhiều con gay miền nam nhìn cườm cổ, lông quy cũng rất đẹp duy chỉ có cấp mình hơi bé thôi

Trích dẫn Gửi bởi chimdauden
    bác manhha cho em hỏi bác đã chơi cu gáy miền nam chưa, em thấy mọi người nói là nó gáy bé, em thấy nhiều con gay miền nam nhìn cườm cổ, lông quy cũng rất đẹp duy chỉ có cấp mình hơi bé thôi
    Mình chưa sở hữu em nào gốc Miền Nam hết hiện tại nhà có 1 em Thổ Rền gốc Tây Nguyên mới được anh bạn mang từ trong đó ra tặng em nó mới về nhà được gần 2 tuần này gáy gù cũng ngon rồi nhưng vẫn trong giai đoạn tránh ngã nước nên cũng chưa dám nói điều gì ngoại trừ chất giong hay. Còn xét về hình dáng thì em nó cũng nhỏ con chứ không to như mình nghĩ.