Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Cu Gáy luyện làm chim mồi

ANh em cao thủ cho ý kiến về con Cu này của mình có làm chim mồi được không ạ?[/IMG]

Ðề: Cu Gáy luyện làm chim mồi

Con này bác nuôi bao lâu rồi mà sao nhìn em nó ốm quá vậy ? Em là người mới bập bẽ chơi cu gáy nên không có khả năng nhận xét, mong bác thông cảm! Em rất muốn được giao lưu với anh em trên diễn đàn để học hỏi kinh nghiệm. Vấn đề là trình độ công nghệ thông tin lại có hạn, em chẳng biết cách đưa bài lên diễn đàn như thế nào cả. Bác làm ơn bớt chút thời gian chỉ dùm em với được không ?! Em rất cảm ơn !

Con này của bạn nuôi thấp nhất cũng được 1 năm tuổi lồng hiện em nó đang nổi nhưng chưa căm chim hết độ. Con này giọng thổ có đá chút đồng tiếng hơi gằn tiến tốc độ rút không nhanh. Theo quan điểm riêng cá nhân mình nó chỉ bẫy được những con chim tầm trung trở xuống chứ không có khả năng bẫy được những con ( Bổi ) Mộc dữ.
    Có vài dòng nhận định mong được so sánh với thực tế của con chim mà chủ chim là người rõ nhất!

Về chất giọng đồng ý kiến với BÁc manhhahp!Xin đoán mò thêm tý:Em này gặp bổi gọi vòng ngoài tốt,khi bổi giáp lồng thì gù vài sạc xong quay ra chòi lồng,sà cầu thúc.NÓi tóm lại chim hơi nóng không êm lồng.Cũng chỉ là phỏng đoán mong Bác cho cái clip để anh em chiêm nghiệm!

sao bạn ko chụp hình bộ cánh. bạn cho mình hỏi bạn chơi mồi đất hay mồi cây nếu mồi đất thì con này ok

Trích dẫn Gửi bởi cugayhoanglil
    sao bạn ko chụp hình bộ cánh. bạn cho mình hỏi bạn chơi mồi đất hay mồi cây nếu mồi đất thì con này ok
    MÌnh chơi mồi cây, tai mới chơi nên cũng chưa biết nên chụp như nào hii

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Con này của bạn nuôi thấp nhất cũng được 1 năm tuổi lồng hiện em nó đang nổi nhưng chưa căm chim hết độ. Con này giọng thổ có đá chút đồng tiếng hơi gằn tiến tốc độ rút không nhanh. Theo quan điểm riêng cá nhân mình nó chỉ bẫy được những con chim tầm trung trở xuống chứ không có khả năng bẫy được những con ( Bổi ) Mộc dữ.
    Có vài dòng nhận định mong được so sánh với thực tế của con chim mà chủ chim là người rõ nhất!
    COn này đúng là mới nổi chưa căng hết cỡ, mình cũng mới mang em nó ra đồng cho tập quên với bên ngoài và gáy gù cho quen thôi chứ cũng chưa có em chim bổi nào ở ngoài để thưởng thức cách hai con đấu nhau hii. Hôm tuần vừa rồi mình mang ra đồng treo lên là nó gù gọi và gù liên hồi vừa gù vừa nghỉ được tới 2 tiếng đồng hồ thì mình mang nó về cho nghỉ hii.

Trích dẫn Gửi bởi hungnbvn
    COn này đúng là mới nổi chưa căng hết cỡ, mình cũng mới mang em nó ra đồng cho tập quên với bên ngoài và gáy gù cho quen thôi chứ cũng chưa có em chim bổi nào ở ngoài để thưởng thức cách hai con đấu nhau hii. Hôm tuần vừa rồi mình mang ra đồng treo lên là nó gù gọi và gù liên hồi vừa gù vừa nghỉ được tới 2 tiếng đồng hồ thì mình mang nó về cho nghỉ hii.
    Con người thì không thể tinh cà phát hiện ra có chim hay không = con chim đâu bạn. Nơi bạn treo nhất định là có chim nên con chim của bạn nó mới gáy gọi và gù rước để gọi con bổi kia bay lại. Bạn nên thường xuyên mang em nó đi luyện như vậy mỗi lần cũng chỉ cần 2-3 tiếng là ok. Chú chim sẽ xung hơn nhanh nổi hơn. Lưu ý trong quá trình luyện nếu gặp phải những con bổi (mộc) quá dữ mà xem ra chim mình khó có thể đấu lại thì bạn nên xua cho con bổi nó đi không nên để chim mình đấu quá lâu nếu không chim mình thua là phí công luyện tập đó. Ngoài ra bạn nên tìm hiểu đọc thêm những tài liệu dạy cách luyện + khắc phục sự cố, tai nạn trong quá trình đi luyện và làm mồi của chim để biết cách xử lý khi tình huống xấu xảy ra.
    Chúc bạn luyện thành công em nó thành mồi tốt.

Trích dẫn Gửi bởi manhhahp
    Con người thì không thể tinh cà phát hiện ra có chim hay không = con chim đâu bạn. Nơi bạn treo nhất định là có chim nên con chim của bạn nó mới gáy gọi và gù rước để gọi con bổi kia bay lại. Bạn nên thường xuyên mang em nó đi luyện như vậy mỗi lần cũng chỉ cần 2-3 tiếng là ok. Chú chim sẽ xung hơn nhanh nổi hơn. Lưu ý trong quá trình luyện nếu gặp phải những con bổi (mộc) quá dữ mà xem ra chim mình khó có thể đấu lại thì bạn nên xua cho con bổi nó đi không nên để chim mình đấu quá lâu nếu không chim mình thua là phí công luyện tập đó. Ngoài ra bạn nên tìm hiểu đọc thêm những tài liệu dạy cách luyện + khắc phục sự cố, tai nạn trong quá trình đi luyện và làm mồi của chim để biết cách xử lý khi tình huống xấu xảy ra.
    Chúc bạn luyện thành công em nó thành mồi tốt.
    Cảm ơn bạn. hôm trước mình mang em nó đi luyện lỡ tay làm lồng lắn lông lốc ở đường thế mà nhắt lên để lên xe máy nó lại gu ầm ầm thế mới thích chứ, quá may hii. Ông bạn bán cả lồng bẫy và sào gác cu à? thế sào bây giờ thì bao tiền một cái hả bạn?

Sào bằng inoc mình bán là 1tr 1 cây loại 4,5m inoc mình làm là loại đẹp giày dặn.

Các Chủ đề tương tự

1. Cách luyện chim bẫy
    Bởi tangviewfree trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 07-07-2012, 05:49 AM