Kết quả 1 đến 7 của 7

Em cần giúp đỡ gấp ạ !

Thưa các bác ! Em có một chú cu gáy không chịu ăn thóc ạ ! Là cu non nuôi lên, em mang về nhà được gần 2 tháng rồi nhưng em nó ăn toàn kê không thôi. Gáy vẫn rất đều nhưng đi phân lỏng và nát phân lắm, bỏ lúa vào không ăn, chỉ ăn kê. Em đang không biết phải làm thế nào ạ ! Em sợ cứ tình trạng đi phân lỏng thế này em nó ra đi mất. Kính nhờ các cao nhân giúp em với !

Ðề: Em cần giúp đỡ gấp ạ !

Chắc từ bé e này chỉ ăn kê thôi thường ăn kê chỉ là kết hợp chủ yếu vẫn là thóc bạn cứ để nó đói thì sẽ ăn hết thôi

Bạn cho 2 loại cùng lúc thì làm gì nó chả chọn kê nó ăn!Áp dụng thiết quân luật:bỏ kê ra chỉ cho thóc từ sáng đến chiều chú ý cóng thóc nếu vơi đi thì thôi còn nếu không suy chuyển cho ít kê vào cho nó cầm hơi không cho nhiều nhé!Áp dụng tiếp sang ngày thứ 2 cứ như thế cho đến khi chịu ăn thóc thì thôi!Chúc thành công!

Trích dẫn Gửi bởi thienfe
    Bạn cho 2 loại cùng lúc thì làm gì nó chả chọn kê nó ăn!Áp dụng thiết quân luật:bỏ kê ra chỉ cho thóc từ sáng đến chiều chú ý cóng thóc nếu vơi đi thì thôi còn nếu không suy chuyển cho ít kê vào cho nó cầm hơi không cho nhiều nhé!Áp dụng tiếp sang ngày thứ 2 cứ như thế cho đến khi chịu ăn thóc thì thôi!Chúc thành công!
    Ý kiến của bác này là có kinh ngiệm và hợp lý nhất, chúc bạn thành công!

Chuẩn men luôn nhưng cẩn thận không em nó lên đường đấy

Rất cảm ơn ý kiến của các bác ạ ! Em sẽ áp dụng và thông báo với các bác kết quả sau vài ngày nữa ạ !

bạn nên để 2 cóng ( 1 kê - 1 thóc ) ít thôi .khi nào nó ăn hết kê , bạn trộn kê vào thóc ....ăn hết kê kiểu gì cũng ăn thóc .
    Cu gáy nuôi bằng thóc 90% cơ mà . các thứ khác cần nhưng chỉ là phụ gia