Kết quả 1 đến 7 của 7

các bác ơi cho e xin ý kiến ah.....

Chả là e mới mua một em cua gáy,người bán nói nuôi khi còn non,đã nuôi dc hơn 1 năm và em nó gáy giọng thổ,ngày gù vài lần nếu e có thời gian thì về huấn luyện thành cu khách,nhưng lúc đi mua vì e không đưa lồng nên e đã dùng tay bắt 2 lần và hậu quả là e nó rớt rất nhiều lông ở lưng và ngực,Về nhà e thì e cho vào lồng inox tròn nhỏ hơn nhiều so với lồng củ của chủ chim. Mấy hôm nay e đã phủ 1/2 áo lồng,nhưng khi có tiếng động mạnh hoặc gặp người thì e nó cứ hoảng loạn đâm lồng tìm lối thoát,Vậy cho e hỏi là con cu của e có phải là chim nuôi từ khi non lên không ah ?
    Tính đến nay cũng dc 4 ngày rồi mà e nó vẩn chưa gáy,vậy khi nào thì e dc nghe e nó gáy vậy các bác nhỉ ?
    Nó ăn ít thóc lắm các bác ah,có sao không hay là nó chưa quen hức ăn mới vậy các bác ?
    E cũng thích nghe cu gáy lắm nên mong các bác cho e xin các ý kiến để chăm sóc e nó cho tốt với ah...thank các bác nhiều.

Ðề: các bác ơi cho e xin ý kiến ah.....

up cho mấy bác pro về cu gáy vào giúp nè

1.Có lẽ lúc bắt wa lồg b hơi bạo lực nên e nó mất tih thần
    2.Có thể e nó còn lạ nhà nên chưa gáy đâu

rút kinh nghiệm vây, lần sau đi mua 1 con chim hay thì đừng tiếc tiền mua 1 cái lồng tắm cùi để vận chuyển bạn nhé !

Trích dẫn Gửi bởi jerry_love
    rút kinh nghiệm vây, lần sau đi mua 1 con chim hay thì đừng tiếc tiền mua 1 cái lồng tắm cùi để vận chuyển bạn nhé !
    Ko anh ah,nha chủ cho em một cái lồng để bỏ chim vào mà,e có cầm trên tay về nhà đâu anh,hihi

chim của bạn dù bổi hay nuôi con lên thì nó đang bị " sốc " nên hoảng loạn và ít ăn , bạn chăm tốt 1 thời gian là sẽ trở lại bình thường thôi
    thân chào !

Sáng nay e nó đả gáy cúc cù cu cu rồi các bác ah,hihi,ngực của e nó có cả một đường chẻ,các bác cho e hỏi là nó gáy như vậy có hay không các bác,và ngực nó chẻ vậy có tốt không ah,cảm ơn các bác nhiều lắm. Thân