Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Ðề: Hỏi về cu gáy miền Nam.

Cảm ơn các bạn đã góp ý. Chú Phú Thọ mua đắt hơn nhưng xem chừng không hay bằng chú Thái Bình. Chú gáy Thái Bình mình treo trước cửa nhà ngay phía trên đầu người thế mà chẳng tỏ ra sợ sệt gì cả cứ gáy, gù ầm ầm, ngày nào cũng gáy và gáy nhiều lần trong ngày. Còn chú gáy Phú Thọ thì phải treo chỗ tĩnh mới gáy, nhìn thấy người là nó lại im tịt. Chỉ có điều là chú gáy Thái Bình thì nhỏ con hơn chú gáy Phú Thọ. Mà các bạn cho mình hỏi thêm chút nữa, nếu mình cứ treo chú gáy siêng gáy, dạn người trước cửa nhà, để lâu có thành cu khách được ko? Vì mình treo chú gáy gốc TB trước cửa thế mà đi qua, đi lại nó vẫn gáy, bật file trên điện thoại nó nghe 1 lúc cũng gáy đáp lại. Lúc đầu mình kỳ vọng vào chú gáy gốc Phú Thọ, nhưng giờ mình lại kỳ vọng vào chú gáy gốc TB, em nó gáy to vừa gù, vừa gáy lúc 3 lúc 4 tiếng. Chú gáy PT thì chưa thấy gù mặc dù tướng khá đẹp và mua đắt hơn.

Con Phú thọ chưa chắc đã kém con TB. Bạn cứ nuôi nó có đủ tuổi lồng, dạn người, căng chim lên là sẽ rõ thôi. Gáy nổi rồi mà treo ra chỗ nhiều người qua lại thì nhanh thành Khách lắm.

Thành khách thì lại càng thích được nghe gù gáy suốt ngày đây là điều ham me nhất của những người nuôi chim

Bác cứ post keen cái cờ líp hoạc ít hình là anh em đánh giá được ngay! Chú Thái Bình nhiều khả năng nuôi non lên rồi!

cảm ơn các bác đã đóng góp ý kiến cho anh em học hỏi .

Tiện đây a e cho hỏi có ai biết người chơi nào đang sở hữu trong nhà con gáy giọng thổ bầu tại khu vực phía bắc thì chỉ dùm mình cái nhé đang tìm 1 em. Giá cả không thành vấn đề quan trong là gáy có đúng thổ bầu chuẩn hay không và gáy ra sao. Sẽ cảm ơn và hậu tạ nếu chuyển được hộ khẩu cho em nó về gia chung.

Có mấy con Thổ giọng Bầu tiếng, có lèo giật, lèo gù, thúc mau nhưng chả biết đc giọng như thế nào mới đc gọi là chuẩn mà hàng chỉ lưu hành nội bộ trong mấy anh em chơi thân thôi

Bác Manhhahp hôm nào lên HN giao lưu đi, em sẽ dẫn đến nhà bác Chim To xem em Thổ có dao Bầu của bác ý!

Cám ơn sự chỉ dẫn của các bác. Đợt này thì công việc hơi bận chút đợt tới có dịp mình lên HN chơi sẽ phiền bạn. Mình muốn mua 1 e thổ bầu để bổ sung vào đàn chim nhà cho nó phong phú chứ cái hàng lưu hành nội bộ thì mình chịu.

Trích dẫn Gửi bởi littledavid
    Bác cứ post keen cái cờ líp hoạc ít hình là anh em đánh giá được ngay! Chú Thái Bình nhiều khả năng nuôi non lên rồi!
    Nếu mà là nuôi non lên thì không được cho là hay hả bạn? Vậy thế nào mới là chim hay? Mình chưa rành về cu gáy lắm, chỉ thấy gù, gáy nhiều và dạn người là thích thôi.