Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 25 của 25
    Ðề: Hỏi về cu gáy miền Nam.

Trích dẫn Gửi bởi jaydinh
    gáy miền nam gáy bé tiếng và giọng cũng không thể hay bằng gáy bắc được , kể cả về hình thức cũng không đẹp bằng gáy bắc vì thế gáy nam rẻ hơn gáy bắc nhiều , tốt nhất là không nên chơi bác ah
    Chào bác, Khi bác phán câu về nam bắc vậy là mình không đồng ý rồi, đúng là màu lông chim miền bắc có cái đặt trung nhưng bù lại chim miền bắc không bao giờ tìm được em nào màu đồng cả, mà loại màu đồng rất đẹp. Còn bé tiếng lớn tiếng tùy vào con chim chứ ko phải vùng miền

nam bắc gì cũng có con hay con dở, đúng là giọng gáy miền bắc tốt hơn và phù hợp hơn với cách chơi miền bắc, tuy nhiên a em miền nam lại thích chơi ku miền nam hơn. cũng như con người mỗi vùng có 1 chất giọng khác nhau và con ku cũng vậy. nhưng quan trọng là bản chất con chim và cách chơi của con chim tốt mình hợp và thích nó là đc. tôi cũng toàn chơi gáy miền trong vẫn đánh đấm và bắt mộc bình thường

ở kon tum em chim hay cũng nhiều kìa.Như ông anh em nuôi một con đồng ở nhà kìa có người từ sài gòn mò ra tới tận nhà trả 14 chai mà ổng còn chưa chịu bán a

các bác cứ nói vậy e ở hải dương nhưng vào trong nam rùi e thấy cu ngoài dó chỉ to hơn trong nam thôi chứ giong thi cũng như nhau tùy con

Trích dẫn Gửi bởi jaydinh
    gáy Hải Dương chỗ mình cũng hay lắm bạn ah , thấy rất nhiều người nói rồi , hihi
    bạn cũng ở HD ah.đồng hương gáy hd hay mà,mình đang nuôi 4 e